Hỏi/ Thắc mắc - Bị dính virus shortcut USB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bị dính virus shortcut USB

cuongphan1909

Búa Gỗ
Cho mình xin cách diệt virus shortcut usb hiệu quả nhất ạ, mình loay hoay làm nhiều cách vẫn không hết. Xin cảm ơn mọi người <3

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Nếu máy bị nhiễm virus rồi thì KAV sẽ ko cho cài vào máy tính.
Bạn cài BKAV HOME và diệt được rồi.
vẫn cài bình thường mà. mình mới xử lý máy cho ông anh xong tuần trước bị virus exe.
Mình cài dùng thử 30 ngày của Kis quyét khá ok

anhchi

Rìu Vàng
có phải khi click vào file mờ lên nó ko cho mỡ. file bị ẩn và xuất hiện nhiều file trắng với folder trống ko bạn. nếu phải thì trên win 10 bạn click công cụ search trên thanh tasbar rồi gõ cmd xong lick chuột phải vào comand prompt chọn run as administrator xong bạn copy và paste đoạn mã này vào attrib -h -r -s /s /d D:\*.* rồi ấn enter. với D là ổ đĩa usb của bạn. ( ổ tên gì thì thay ký tự F, G gì đó ). xong bạn vao usb xóa bằng tay hết các file đó đi. để cho chắc ăn bạn vào view tick show hidden file lên. cách nữa là bạn có thể dùng Norton hoặc malwarebyte diệt. mình nhớ hồi trc Norton diệt con này khá sạch. vì nó la khắc tinh của Cr@ck. -censor- và malware.. mà. bạn thử đoạn code diệt bằng cmd trên xem. may ra có hiệu quả. :D. nếu ko hết bạn thử bật task manager lên tìm mấy cái explorer.exe chuột phải end process hết đi. rồi tìm mục startup xem trong mục đó có cài file gì lạ lạ. ko phải file bạn cài thì xóa đi.

Sửa lần cuối:

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
tốt nhất bạn mua thêm 1 cái usb và làm usb cứu hộ (làm trên máy tính khác). cài kaspersky rescue disk vào usb đó. boot vào để diệt virus sạch sẽ trong máy tính của bạn. sau khi máy đã sạch thì cài 1 phần mềm diệt virus trong windows: Kas, Eset, Norton...(tùy ý bạn). cắm usb dính virus vào quét đảm bảo sạch sẽ.

Sửa lần cuối: