Hỏi/ Thắc mắc - Bị đầy ổ đĩa | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bị đầy ổ đĩa

Loc_Hiroshima

Búa Gỗ
Em có download PES 2019 dung lượng 30gb để ở ổ E, Ổ C em là SSD có 120gb. Em có mở file rar để cài PES thì tự dưng ổ C em full dung lượng và ko cài đc, trc đó ổ C em còn khoảng 20gb. Các anh/chị cho mình hỏi cách khắc phục làm sao để xoá đc cái file này. Mình cảm ơn.

mds12a1

Búa Gỗ Đôi
Tắt cái winrar đi là nó tự xoá file temp đi. Rồi vào phần cài đặt winrar chọn lại đường dẫn file temp sang ổ E.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Bạn muốn cài vào ổ C hay ổ khác ? Ổ C còn 20G ko thể nào mà cài dc nhé , còn muốn cài vào ổ khác thì vui lòng giải nén ra rồi hẵng cài , để nguyên trực tiếp file đả mà cài thì file giải nén tạm nó sẽ chui qua ổ C , rồi cũng full thôi

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Kéo dãn như nào vậy bro
Kéo dãn hay còn gọi là resize đó bạn.. Chỉ khi nào kế bên ổ cần resize vẫn còn phần dung lượng trống (unallocated) thì mới resize được. Hoặc là xóa ổ kế bên đi, thành unallocated.

Attachments

• huong dan minitool.jpg
    huong dan minitool.jpg
    188.4 KB · Lượt xem: 14
Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Note7

Búa Đá
K xem được phần đính kèm bác ơi
Xem được rồi bác ơi

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
Nhấn phải vào ổ Ssd, chọn properties, qua tap option thì phải, chọn clean, nếu có system file thì ấn vào, xong nó sẽ quét ổ 1 lát, nhấn ok

ngocanh2017

Búa Đá
Khi bạn cài lúc phần mềm nó hỏi lưu ở ổ C hay không thì bạn bạn chuyển qua lưu ở phân vùng khác

secpol

Rìu Chiến Bạc
Em có download PES 2019 dung lượng 30gb để ở ổ E, Ổ C em là SSD có 120gb. Em có mở file rar để cài PES thì tự dưng ổ C em full dung lượng và ko cài đc, trc đó ổ C em còn khoảng 20gb. Các anh/chị cho mình hỏi cách khắc phục làm sao để xoá đc cái file này. Mình cảm ơn.
Nếu nhu cầu ổ C của bạn lên đến 100GB rồi thì bạn nên nâng cấp lên cái ổ SSD 256 hoặc 512 GB để đạt được hiệu suất sử dụng cao nhất.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
ổ 120gb cài win với soFt mà sài hết kể cũng ghê
Nếu nhu cầu ổ C của bạn lên đến 100GB rồi thì bạn nên nâng cấp lên cái ổ SSD 256 hoặc 512 GB để đạt được hiệu suất sử dụng cao nhất.
Thật ra 120GB là quá nhiều so với ổ chứa HDH , các soft có thể dùng portable ko chứa ở C , games thì cài vào HDD . IDM download thì cho đường dẫn chứa HDD

6103