Hướng dẫn - Bật tính năng bảo mật tích hợp sẵn trên phần cứng của máy tính | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Bật tính năng bảo mật tích hợp sẵn trên phần cứng của máy tính

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Trên các máy tính mới hiện nay thường tích hợp sẵn trong phần cứng các tính năng bảo mật chống lại mã độc và các phần mềm độc hại can thiệp vào nhân hệ thống. Nhưng khi các bạn cài đặt Windows thường là nó không được bật lên.
Vậy bạn có biết trên máy tính của mình tích hợp sẵn tính năng gì? Làm sao để bật nó lên?
Bạn hãy mở phần: Bảo mật Windows>Bảo mật thiết bị trên Windows 10 lên sẽ thấy giới thiệu một số.
Bạn hãy xem VIDEO để biết cách kiểm tra máy tính của bạn hỗ trợ các tính năng nào và biết cách bật thủ công các tính năng này.

Khi các bạn biết các tính năng này thì việc sử dụng thiết bị của bạn sẽ an toàn hơn rất nhiều và khi cài đặt các phần mềm sẽ tránh đi rất nhiều sự xung đột bảo mật để máy tính chạy nhanh hơn và an toàn hơn.
Mong các bạn góp ý thêm cho bài viết được hoàn thiện hơn.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác có xem video của cháu, mới tới đoạn dòng lệnh thì bác không thấy cháu chép nó ra ngoài dưới phần description, cháu nên chép thêm vào đó cho người ta dễ thực hành cháu nhe.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bác có xem video của cháu, mới tới đoạn dòng lệnh thì bác không thấy cháu chép nó ra ngoài dưới phần description, cháu nên chép thêm vào đó cho người ta dễ thực hành cháu nhe.
Vâng.
Cháu sẽ sửa lại cho hợp lý hơn.
Cảm ơn Bác.
Chúc Bác và gia đình mạnh khỏe, vui vẻ.