Hướng dẫn - Bật chế độ Google Photos Unlimited Storage cho tất cả các máy android (rooted) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Bật chế độ Google Photos Unlimited Storage cho tất cả các máy android (rooted)

chucuoi8x

Búa Gỗ
Chế độ up ảnh giữ nguyên chất lượng ảnh trên google photos mà không tốn dung lượng google drive chỉ dành cho các máy google Pixel. Sau đây, mình sẽ hướng dẫn cho các bạn 1 cách để có thể up ảnh giữ nguyên chất lượng ảnh trên các máy android không phải là google Pixel.
screenshot-2019-04-08-14-23-29-943-com-google-android-apps-photos.png
1. Yêu cầu:
  • Là máy android
  • Đã rood (Bạn nào chưa root máy vui lòng search google để root máy nhé)
2. Hướng dẫn:
  • Gỡ bỏ và cài lại mới google photo hoặc vào quản lý phần mềm xoá hết data và cache của google photos, sau đó không đăng nhập vào google photos mà làm theo các bước sau.
  • Các bạn download file nexus.xml này về máy:
Link Gdrive: https://drive.google.com/file/d/1iW0cHYZ4VsW1j_76fuGKbHhuRfXfeOaK/view?usp=sharing
Link ủng hộ: https://bom.to/Q0SNE
- Sử dụng root explorer hoặc bất cứ trình quản lý file nào truy cập được thư mục root rồi copy file đã tải ở trên vào thư mục này:
/SYSTEM/ETC/SYSCONFIG

- Bạn vào /system, tìm và mở file build.prop lên và chỉnh sửa những dòng như sau:
ro.product.model=Pixel 2 XL
ro.product.brand=Google
ro.product.manufacturer=Google
ro.opa.eligible_device=true
Sau đó save lại, khởi động lại máy và hưởng thụ thành quả :D

Sửa lần cuối:

chucuoi8x

Búa Gỗ
Mình mới tập đăng bài, không biết làm sao cho cái ảnh nó nhỏ lại, các bác thông cảm nhé :(

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Đầu tiên cảm ơn bạn đã chia sẻ thủ thuật, ở đây mình có 2 thắc mắc:
  1. Cách làm này là "dính theo máy" hay sẽ "dính theo acc", nghĩa là sau khi factory reset hay unroot thì nó có bị mất đi không? Hay sẽ lên và dính theo acc gmail vĩnh viễn?
  2. Chạy trên nền android mấy? Hay android nào cũng được? Có chạy được trên bluestack không? Hay bất kỳ trình giả lập android nào?
Không phải bới móc gì bạn nhưng nếu dính theo acc gmail thì hơi bị nguy hiểm, anh gồ mà phát hiện ra thì khả năng bay acc như mấy cái acc unlimit đó.

chucuoi8x

Búa Gỗ
Đầu tiên cảm ơn bạn đã chia sẻ thủ thuật, ở đây mình có 2 thắc mắc:
  1. Cách làm này là "dính theo máy" hay sẽ "dính theo acc", nghĩa là sau khi factory reset hay unroot thì nó có bị mất đi không? Hay sẽ lên và dính theo acc gmail vĩnh viễn?
  2. Chạy trên nền android mấy? Hay android nào cũng được? Có chạy được trên bluestack không? Hay bất kỳ trình giả lập android nào?
Không phải bới móc gì bạn nhưng nếu dính theo acc gmail thì hơi bị nguy hiểm, anh gồ mà phát hiện ra thì khả năng bay acc như mấy cái acc unlimit đó.
  1. Bản chất thủ thuật này là đánh lừa google là mình đang dùng các máy Pixel, vì vậy nó là dính theo máy chứ ko phải acc. Acc của bạn vẫn là acc bình thường, đăng nhập chỗ khác cũng sẽ ko có khả năng unlimited mà chỉ khi bạn up ảnh từ máy mà bạn làm theo thủ thuật mới được thôi. Tương tự như vậy, ko cần bạn reset, chỉ cần bạn update máy hoặc app google photos cũng có thể dẫn đến việc bạn phải làm lại thủ thuật.
  2. Mình thử android 7, 8 đều được. Còn những android khác mình chưa thử. Giả lập cũng chưa thử luôn, vì không có nhu cầu. Bạn có thể thử.

SmartphoneLG

Gà con
Chế độ up ảnh giữ nguyên chất lượng ảnh trên google photos mà không tốn dung lượng google drive chỉ dành cho các máy google Pixel. Sau đây, mình sẽ hướng dẫn cho các bạn 1 cách để có thể up ảnh giữ nguyên chất lượng ảnh trên các máy android không phải là google Pixel.
screenshot-2019-04-08-14-23-29-943-com-google-android-apps-photos.png
1. Yêu cầu:
  • Là máy android
  • Đã rood (Bạn nào chưa root máy vui lòng search google để root máy nhé)
2. Hướng dẫn:
  • Gỡ bỏ và cài lại mới google photo hoặc vào quản lý phần mềm xoá hết data và cache của google photos, sau đó không đăng nhập vào google photos mà làm theo các bước sau.
  • Các bạn download file nexus.xml này về máy:
Link Gdrive: https://drive.google.com/file/d/1iW0cHYZ4VsW1j_76fuGKbHhuRfXfeOaK/view?usp=sharing
Link ủng hộ: https://bom.to/Q0SNE
- Sử dụng root explorer hoặc bất cứ trình quản lý file nào truy cập được thư mục root rồi copy file đã tải ở trên vào thư mục này:
/SYSTEM/ETC/SYSCONFIG

- Bạn vào /system, tìm và mở file build.prop lên và chỉnh sửa những dòng như sau:
ro.product.model=Pixel 2 XL
ro.product.brand=Google
ro.product.manufacturer=Google
ro.opa.eligible_device=true
Sau đó save lại, khởi động lại máy và hưởng thụ thành quả :D
Andoid 9 trên s9 không có dòng cuối cùng trong build.prop

chucuoi8x

Búa Gỗ
Andoid 9 trên s9 không có dòng cuối cùng trong build.prop
Bác thử thêm dòng đó vào xem.

diorlee

Búa Gỗ
cái google photo này làm sao để phân loại ảnh up lên nhỉ mình up lên nó toàn gộp chung

vxh159

Búa Đá
Hay quá, bây giờ em mới biết có cách này. Bác cho e hỏi thêm là thời gian Unlimited theo cách này là 2 năm hay là vĩnh viễn khi dùng máy đó thế bác ?

hình như cách này muh đổi bằng mã máy pixel đã bị google fix rùi muh ta. chả lẽ nó lại tha cho nexus???