Hỏi/ Thắc mắc - Bảo mật wifi! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bảo mật wifi!

• Thread starter ga con nho
  • Ngày gửi
G

ga con nho

Mình có con router wifi totolink rh 300, mình cài mật khẩu dài có chử in hoa ký tự đặt biệt luôn, mà có thằng xài điện thoại samsung đã root điẹn thoại nó, nên nó bẻ khoá mật khẩu wifi của mình được, giờ có cách nào cài đặt cho nó không bẻ khoá nửa hông? Xin cảm ơn các bạn trước

chuixoixa

Rìu Bạc
Router wifi totolink hay bất kể loại nào cũng có chức năng Blacklist địa chỉ MAC, một khi đã Blacklist rồi thì nó sẽ hết vô luôn.
Trước tiên thì bạn hãy đổi mật khẩu kỹ kỹ vào. Đặt "1 l0ve Y0u" là chết đấy :D

IT Lover

Rìu Sắt Đôi
Former Moderator
Nếu cái "thằng" đó mà bẻ được mã của bạn thì bạn nên kiểm tra phương thức bảo mật của router nhà bạn đang dùng là gì. Nếu là WEP thì nên đổi ngay tại cái này giờ rất dễ hack. Cố cho lên WPA2 nếu có lựa chọn đó hoặc là ít nhất cũng phải lên WPA.