This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Bảng search trong win cứ hiện liên tục rất khó chịu

chipsteps

Rìu Vàng
cách đơn giản nhất mà mình hay làm là tắt nó đi trong Taskbar Setting, cái khung search nhỏ này đôi khi nó không mất hẳn mà vẫn hiện mờ mờ, che mất chuột khu vực đó không làm gì được! khiến nhiều người hiểu nhầm là đơ máy!

hisokast

Búa Gỗ
MÌnh đang dùng win 10 64 bit, sao của mình nó không giống hình của bạn, không có thấy icon search ở đâu cả

anhtuan1967

Rìu Chiến Bạc
MÌnh đang dùng win 10 64 bit, sao của mình nó không giống hình của bạn, không có thấy icon search ở đâu cả
bạn đọc lại nhé, mình ví dụ winsows 11. Nếu Windows 10 mình nhớ kích phải chuột trên thanh Taskbar, chọn ẩn Search đi là ổn.

hisokast

Búa Gỗ
bạn đọc lại nhé, mình ví dụ winsows 11. Nếu Windows 10 mình nhớ kích phải chuột trên thanh Taskbar, chọn ẩn Search đi là ổn.
đã làm rồi vẫn không ăn thua bạn ơi, mỗi lần bị là phải nhấn tổ h[ợp phím ctr alt delete chọn task manager mới tắt, xong rồi tiếp tục bị lại, rất là bực mình. Trong task manager mình chon endtask icon search rồi mà nó vẫn còn hoài.

Hamano Kaito

Moderator
Cách bên trên chỉ là ẩn nút search đi. Chứ ko có tắt hẳn, để tắt hẳn search phải tắt dịch vụ của search, tắt luôn cái index search, rồi tắt cái search metro
Tốn khá nhiều bước để tắt cái search đi đấy, nhưng đó là trên win 10 trở xuống. Trên win 11 nó tích hợp như hình bên dưới

--
Và để nói thẳng ra là ko thể tắt search đi được. Chỉ có thể ẩn nút search đi thôi
Để tắt nó đi thì phải gỡ ra luôn, vì nó như là 1 app trên win 11

assasin13890

Junior Moderator
Thành viên BQT
Hay khả năng là do b chập phím .Thử rút phím ra nếu là máy bàn nhé.Hoặc nếu là lap thì có usb boot cắm vào test xem có bị ko