Thảo luận - Bản Win 10 nào ổn định nhất cho các phần mềm kỹ thuật (AutoCad, Inventor, Solid, NX...)? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Bản Win 10 nào ổn định nhất cho các phần mềm kỹ thuật (AutoCad, Inventor, Solid, NX...)?

trantrong1512

Búa Gỗ Đôi
Em hiện nay đang dùng win 11, nói chung thấy có vẻ ổn áp hơn win 10. Các tác vụ trên win 11 đến hiện tại là khá mượt mà. Nhưng mà các phần mềm kỹ thuật thì lại không. Khi upgrade từ win 10 lên 11 thì phần mềm Inventor của e bị lỗi, tìm kiếm trên các diễn đàn khắc phục mà không được. Em thử cài lại Win 11, format ổ C vẫn không khắc phục được. Mặc dù khá tiếc với Win 11 nhưng giờ e phải cài lại Win 10, thì theo các bác bản nào dùng ổn định nhất ạ, và có nên update không ạ?

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Thông tin về bản Windows 10 ổn định nhất hiện tại

trantrong1512

Búa Gỗ Đôi
Thông tin về bản Windows 10 ổn định nhất hiện tại
Vậy e tải bản Win 10 21H2từ thread này có phải là nó không ạ?

zintran

Búa Đá Đôi
có bản win trên diễn dàn mà không update cập nhật hàng tháng, không update tính năng
Windows 10 EnterpriseS with Store, version 1909(19H2), Build 18363.1916 do bác dungltcd build rất nhẹ và mượt

tbnet012

Búa Gỗ
Nếu bạn có sử dụng mastercam 2018 thì mình khuyên nên dùng bản thấp nhất có thể, bản 21H ko cài đc multi USB