Thảo luận - Bạn thường hay dùng phần mềm nào để ĐỌC file PDF? | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Bạn thường hay dùng phần mềm nào để ĐỌC file PDF?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Hiện nay mình lại thấy Foxit ngày càng phình to so với những ai chỉ có nhu cầu đọc PDF. Còn chỉnh sửa file thì dùng hạng nặng luôn như: Adobe Acrobat DC, Foxit Phantom, ABBYY. Với nhu cầu chỉ đọc thì mình đang cảm thấy rất ưng SumatraPDF. Nhỏ (phiên bản 3.3.3 mới nhất là 12.8MB), gọn và hơn nữa là portable.

huynhlam

Rìu Sắt Đôi
Không thường xuyên => Edge, Chrome
Thường xuyên => Adobe Acrobat Reader
Cần Edit => Adobe Acrobat X Pro

abcvnn

Gà con
mình dùng foxit reader bản miễn phí.tiếc là bản 10 trở lên không còn máy in ảo pdf nữa.

louislolitta

Búa Gỗ
Đọc thôi, trình duyệt, còn muốn chỉnh sửa mình có cài thêm cái PDF foxit, nhưng nó nhồi nhét nhiều thứ quá, đâm ra thấy nặng nề, đang nghía cái nào nhẹ hơn tý.

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Đọc thôi, trình duyệt, còn muốn chỉnh sửa mình có cài thêm cái PDF foxit, nhưng nó nhồi nhét nhiều thứ quá, đâm ra thấy nặng nề, đang nghía cái nào nhẹ hơn tý.
- Wondershare PDFelement 8 (bản Pro): Nhẹ, nhanh,đầy đủ chức năng như Foxit và Adobe, giao diện đẹp, sạch và sang.
- Icecream PDF Editor (bản Pro): Cực kỳ nhẹ, tương đối nhanh, chức năng cơ bản.

louislolitta

Búa Gỗ
- Wondershare PDFelement 8 (bản Pro): Nhẹ, nhanh,đầy đủ chức năng như Foxit và Adobe, giao diện đẹp, sạch và sang.
- Icecream PDF Editor (bản Pro): Cực kỳ nhẹ, tương đối nhanh, chức năng cơ bản.
Mày cùi lắm bạn à.
Core i5 gần 11 năm tuổi. đời đầu. Nên cái nhẹ đó chắc dành cho mấy mày đời sau này.
Cái icecream mình có cài oy. Cũng ổn lắm bạn.

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Mày cùi lắm bạn à.
Core i5 gần 11 năm tuổi. đời đầu. Nên cái nhẹ đó chắc dành cho mấy mày đời sau này.
Cái icecream mình có cài oy. Cũng ổn lắm bạn.
Máy quá cũ nhưng ít nhất vẫn là Win 7 thì Icecream là đúng chuẩn rồi. Từ PDF Editor, PDF Converter, Video Editor, Ebook Reader, Image Resizer,... của Icecream đều RẤT NHẸ và GỌN.

bachikho

Rìu Sắt
nếu chỉ đọc pdf và in thì tui vẫn xài acrobat reader, các bác vào xóa folder plugins đi, đảm bảo nhanh nhẹ k thua bất cứ app nào khác :D

paulscholes0258

Rìu Sắt
Mình thì từ trước đến giờ chỉ dùng VivPDFEditor, rất nhẹ và hiệu quả.
cho xin link download và thuốc với bạn. phần mềm này giờ mới biết nhưng tìm thì có vẻ ít link và ko có thuốc.

foxit ngay càng nặng nề thừa thải. mấy bản củ nhẹ thì lổi font chữa khi thêm commetn chú thích.
sumatra thì thêm comment vô file chán quá.

tranduyquang

Rìu Sắt
Bản thân mình dùng pdf thường xuyên (phải đến 90% thời gian làm việc). Do đó rất cần soft có tính năng chỉnh sửa phím tắt. Mình thử gần như tất cả các soft nổi tiếng thì đã dừng lại ở PDF Xchange Editor (đã và đang dùng từ 3 năm trước). Vì chỉ có duy nhất nó cho phép sửa phím tắt. Bác nào vẽ cad thường xuyên chắc sẽ hiểu. Sử dụng 1 phần mềm lv để kiếm lúa, thời gian dùng nó hàng ngày 6-7h, mà cứ phải rê chuột chọn tính năng đúng là cực hình.