Thảo luận - Bạn thường hay dùng phần mềm nào để ĐỌC file PDF? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Bạn thường hay dùng phần mềm nào để ĐỌC file PDF?

louislumos

Rìu Vàng Đôi
File PDF là một định dạng file văn bản vô cùng phổ biến mà hẳn không ai là không biết.

Đây là 6 phần mềm mà mình từng sử dụng:
  1. Microsoft Edge: Trình duyệt mặc định có sẵn trên Windows 10, gọn gàng, đơn giản, mở file khá nhanh.
  2. Wondershare PDFelement: Bình thường, PDFelement là một phần mềm TRẢ PHÍ chuyên về chỉnh sửa và biên tập, xử lý trực tiếp các objects trên file PDF. Tuy nhiên bạn vẫn có thể dùng miễn phí chỉ để mở file và đọc. Nếu đối với những phiên bản từ version 7 trở về trước thì tốc độ mở file cũng tương đối bình thường. Nhưng vừa qua, Wondershare đã cho ra mắt PDFelement version 8 với nhiều cải tiến khá ấn tượng. Đầu tiên là về phần giao diện người dùng được thiết kế lại hoàn toàn mới, tiếp đến là tốc độ mở file được buff lên nhanh hơn 300%. Mình đã test thử những file PDF nặng và gần như là mở file ngay lập tức, đó là lý do mà nó có mặt trong danh sách này. Phần mềm này bạn có thể tải file cài đặt ONLINE trực tiếp từ trang chủ. Hoặc tải file cài đặt Offline tại đây.
  3. Adobe Acrobat Reader: Một phần mềm nổi tiếng và quen thuộc của Adobe.
  4. Foxit Reader: Một phần mềm quen thuộc của Foxit với nhiều công cụ tiện ích giống như của Adobe.
  5. Foxit MobilePDF: Một ứng dụng UWP tải từ Microsoft Store, cũng như Foxit Reader nhưng đây như là một bản rút gọn với giao diện UWP sạch sẽ, gọn gàng và trực quan hơn.
  6. Icecream PDF Editor: Phần mềm này cũng như Wondeshare PDFelement, cũng là một trình chỉnh sửa TRẢ PHÍ, nhưng với bản miễn phí, bạn vẫn có thể mở file và đọc với tốc độ nhanh. Nếu bạn không ngại hàng "lậu", có thể tham khảo thêm ở đây.
Vậy bạn thường dùng phần mềm nào để mở file nhanh và đọc file thuận tiện?

full

Sửa lần cuối:

coony

Búa Đá
Mình dùng Foxit Reader vì nó có cái tính năng ghi nhớ được cái vị trí trang sách mà mình đã đọc lần trước. Ví dụ hôm nay đọc file PDF đến trang số 10, sau đó tắt đi, bật lại thì nó sẽ hiển thị đúng vị trí ở trang số 10 luôn chứ không phải là ở trang số 1 nhưng các phần mềm khác. Thứ hai là tính năng không kém gì Adobe Acrobat và dễ *** hơn.

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Mình dùng Foxit Reader vì nó có cái tính năng ghi nhớ được cái vị trí trang sách mà mình đã đọc lần trước. Ví dụ hôm nay đọc file PDF đến trang số 10, sau đó tắt đi, bật lại thì nó sẽ hiển thị đúng vị trí ở trang số 10 luôn chứ không phải là ở trang số 1 nhưng các phần mềm khác. Thứ hai là tính năng không kém gì Adobe Acrobat và dễ *** hơn.
Foxit PhantomPDF mới cần c.rack thôi, chứ Foxit Reader thì nó miễn phí hoàn toàn mà nhỉ.

metastock

Rìu Chiến Bạc Chấm
VivPDFEditor trong cũng gọn gàng, đơn giản nhỉ.
Nó load file có nhanh không bạn? Nhất là những file dung lượng lớn ấy.
Cực nhanh luôn, rất nhẹ bạn ạ. Mình đã thử nhiều phần mềm nhưng ưng nhất cái này.
Nó có những chức năng cơ bản như edit, thêm xóa trang, trích xuất, watermark, chèn ảnh. Nếu gặp những file khó xử lý thì mình dùng thêm Nitro bản portable là xong.

mairua9018

Búa Gỗ Đôi
Lúc trước chỉ đọc PDF thì mình hay dùng SumatraPDF bản portable, nhỏ gọn, đủ dùng. Giờ cần edit nên mình xài Adobe Acrobat Pro DC

caniquyvnz

Rìu Bạc
Mình chơi 2 thứ
- PDF-Viewer ( nhẹ 55.6MB - nhưng không đủ tính năng như: thêm xoá sửa)
-Adobe Acrobat DC ( 1.3GB- nhưng full tính năng )

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Cực nhanh luôn, rất nhẹ bạn ạ. Mình đã thử nhiều phần mềm nhưng ưng nhất cái này.
Nó có những chức năng cơ bản như edit, thêm xóa trang, trích xuất, watermark, chèn ảnh. Nếu gặp những file khó xử lý thì mình dùng thêm Nitro bản portable là xong.
Giờ mình chỉ chờ bản full của Wondershare PDFelement version 8 thôi.
Vừa gọn nhẹ, giao diện vừa đẹp lại còn vừađược buff 300% tốcđộ nữa.Đầyđủ chứcnăng chỉnh sửa luôn.

louislumos

Rìu Vàng Đôi
Nitro's PDF Reader, đọc , chỉnh sửa, convert sang định dạng khác dễ dàng.
Mình lựa phần mềm hơi điệu xíu, phần mềm nào có giao diện người dùng đẹp, đơn giản, gọn gàng, dễ thấy, dễ sử dụng thì mình mới chọn. Mình biết có cái Nitro Pro và PDF-XChange Editor, mà mấy cái này thấy nó xấu xấu nên không chọn.
Cái Foxit Reader cũng xấu, nhưng chỉ vì nó quá phổ biến và mạnh mẽ nên mới đưa vô luôn.:D

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
đơn giản xài của ms, mở lên đọc cho có thôi
chả cần cài thêm gì cả
còn xài chủ yếu là arobat dc thì phải