Hỏi/ Thắc mắc - Bàn phím nhận chậm , bị lỗi treo | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bàn phím nhận chậm , bị lỗi treo

kushypro

Búa Đá
Đợt vừa rồi do bàn phím của em xài đã lâu nên em có lên mạng và mua 1 bàn phím full size về do trước em cũng xài hãng này mấy năm rồi nên lên mạng mua 1 con thấy oke nhất ở hãng đó tên em nó là aula l2098 . Nhưng gần đây sau 2 tháng sử dụng thì em thấy có tình trạng kiểu bị treo phím , em kb nguyên nhân thế nào mà e sử dụng trên win 10 hay 11 đều bị là :
  • gõ bt k sao nhưng đôi khi có 1 số phím vài gõ vài lần kiểu như bị liệt , đầu tiên phím h , sau đó đến phím w ,l,0
  • khi mình gõ nhanh thì đôi khi có 1 phím k nhận và phím đó treo phải bấm lại vài lần chỉ một phím thôi
  • hơi lan man quá ( VD khi gõ : em ăn cơm chưa ) khi gõ xong thì chữ A bị liệt chẳng hạn, e phải nhấn vài lần chữ a mới hiện mấy chữ # bt
  • em chơi game sử dụng mấy phím awsd có hôm nó bt có hôm thì nó liệt phím W phải bấm đi bấm lại liên tục nó mấy nhận rất khó chịu
Bác nào biết cách test chính xác là do bàn phím hay cái gì không ạ (drive ... e lên web thì thấy mỗi phần mềm hỗ trợ đèn k thấy kèm driver)? em xin cám ơn

sangnh2019

Rìu Sắt Đôi
Đầu tiên phải xác minh lỗi do phần cứng hay phần mềm
1/ Phần cứng: đem qua máy tính khác có cấu hình và phần mềm tương tự nếu chạy tốt thì => lỗi phần mềm
2/ Phần mềm: gắn phần cứng khác nếu không lỗi => cài lại phần mềm

kushypro

Búa Đá
Hic em mới phát hiện ra là do lỗi này với bàn phím gõ tv mặc định trong win nên nó bị vậy biết 1 chữ liên tục trong văn bản nếu dùng tv thì chỉ đc có 31 chữ thôi xong là đơ , có bác nào bị vậy k ạ ???ngoài unikey có phần mềm nào gõ tv ổn đỉnh k mấy a ?