Bạn đã bao giờ yêu từ cái nhìn đầu tiên chưa? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bạn đã bao giờ yêu từ cái nhìn đầu tiên chưa?

Business

Rìu Bạc Đôi
Vài năm trước tôi đã gặp một cô gái ở Isfahan, Iran. Cô ấy có một đôi mắt xanh và mái tóc nâu nhàn nhạt.
Khi đó tôi đang ngồi trong quán cà phê, đột nhiên cô ấy nhẹ nhàng đi tới phía tôi rồi hỏi nhỏ bên tai tôi: " Bạn có phải là người Trung Quốc không?".
Tôi liền ngước mặt lên nhìn, ngay khoảnh khắc đó trái tim tôi như ngừng đập.
Kể từ hôm ấy, không một phút giây nào là tôi không nghĩ về cô ấy. Khi tôi rời Iran về Trung Quốc, tôi đã thề với bản thân rằng nhất định phải quay lại Iran gặp cô ấy.
Vào mùa xuân 2 năm sau đó, tôi quay lại Isfahan. Quay lại quán cà phê mà chúng tôi gặp nhau lần đầu tiên, cuối cùng tôi cũng gặp lại cô ấy.
Khoảng cách tuổi tác khiến tôi không dễ dàng để ngỏ lời yêu cô ấy. Nhưng khi nhìn khuôn mặt xinh đẹp đó, tôi đã thì thầm trong lòng hàng trăm hàng nghìn lần rằng, tôi thích em.

Trong quán cà phê nhỏ ấy, chúng tôi lại một lần nữa phải chia tay. Tôi thật sự không muốn, tôi muốn thời gian ngừng trôi mãi để em có thể luôn ở trước mặt tôi như lúc này. Nhưng biết sao được, đó chỉ là ước mơ thôi.
Trước khi tôi rời khỏi, tôi nói với cô ấy "Này, em hãy tới Trung Quốc. Tôi sẽ mời em uống cà phê.".
Lúc đó, tôi để ý thấy mắt cô ấy dường như đang tỏa sáng lấp lánh, một ánh sáng nhẹ nhàng mà ấm áp, và cô ấy khẽ nói với tôi " Được, tôi sẽ tới và uống cà phê của bạn.".
Bốn tháng sau, cô ấy tới Trung Quốc thật. Cô ấy kéo chiếc vali nhỏ và đứng ở cửa sân bay Phố Đông, trong đám đông hỗn loạn tôi vẫn có thể thấy em ngay lần đầu tiên.
Tôi đưa cô ấy đi khắp thành phố Thượng Hải, đưa cô ấy đi ăn các món ăn vặt lề đường, đi dạo khắp các ngôi đền trong thành phố và lên cả Oriental Pearl Tower.
Vậy mà một tuần trôi qua thật nhanh, tôi đưa cô ấy ra sân bay, chia tay cô ấy trong sự miễn cưỡng. Tôi nhìn cô ấy, nhẹ nhàng nói: " Bảo trọng nhé, hẹn gặp lại em lần sau.".
Cô ấy nói tạm biệt tôi, nhưng sau đó cô ấy lại nói rằng vẫn còn một điều mà cô ấy chưa thể nói với tôi. Tôi cũng không hỏi. Hẹn gặp em lần sau, cũng mong sẽ có lần sau thật sự.
Tháng 5 năm ấy, ngoài trời nắng gắt, em một mình đi ra phía cổng xuất phát.
Ba tháng sau, cô quyết định sang Đức.Trên máy bay sang Đức cô ấy đã chụp một bức ảnh và gửi nó cho tôi sau khi hạ cánh. Cô ấy cũng gửi cho tôi một dòng tin nhắn viết bằng tiếng Ba Tư: " Tạm biệt, tôi thật sự rất thích bạn."
Tôi chẳng biết trả lời như thế nào. Tôi cũng thích em, tôi thích em rất nhiều. Nhưng tôi không thể nói ra, có quá nhiều lý do khiến tôi phải kìm nén mối quan hệ này.
Thời gian cứ thế trôi qua, vào tháng 4 năm nay, tôi sang Đức để tham gia triển lãm.
Tôi đi qua trường đại học của cô ấy, dừng lại một chút và nhìn nó.
Cô ấy cười tươi như một bông hoa rực rỡ với một chàng trai đi bên cạnh, ánh mắt cậu ấy thật dịu dàng khi nhìn em. Tôi nghĩ em chắc hẳn đang rất hạnh phúc, đó có lẽ cũng là điều tuyệt với nhất.
Đối với tôi cô ấy là một thiên thần nhỏ, bởi vì ở Isfahan năm đó, em đã làm trái tim tôi ngừng đập vài giây và cũng chính nụ cười em làm thức tỉnh trái tim tôi.
Tôi chúc em hạnh phúc, tôi đã may mắn khi gặp được em, và từng là người em thích.
Tạm biệt thiên thần nhỏ, tạm biệt, tạm biệt mùa hè năm ấy.

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Đã từng yêu 1 cô gái như thế. Mối tình cấp 3, tình đại học và cũng là tình đâu <3

Coriolano

Rìu Sắt Đôi
Từng có những phút xao lòng,với cô này, với cô kia, nhưng chỉ có một cô thành gấu mẹ được. Nghĩ ló chán:-< Nhưng thực sự thích mắt con gái xứ Ba Tư:)

nghqua

Rìu Sắt Đôi
Đã có nhưng giờ k biết cô ấy nơi nào, hơn 10 năm k có thông tin gì r, dần dần cũng quên mất nhưng lần đầu rung động nên vẫn nhớ mãi <3

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Chắc giai đoạn kia bác buồn lắm nhỉ
Khoảng thời gian sau chia tay đúng là rất buồn, cả năm làm việc xong là lủi vào quán nhậu... cho tới khi cô ấy cưới mình mới thoát ra được khỏi cái vòng xoáy ấy.

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Khoảng thời gian sau chia tay đúng là rất buồn, cả năm làm việc xong là lủi vào quán nhậu... cho tới khi cô ấy cưới mình mới thoát ra được khỏi cái vòng xoáy ấy.
Cô ấy cưới sớm vậy à bác, giờ bác chặn fb cô ấy chưa kẻo lại buồn

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Cô ấy cưới sớm vậy à bác, giờ bác chặn fb cô ấy chưa kẻo lại buồn
Mình 92, cô ấy cũng 92. Cưới sau khi tốt nghiệp 1 năm nên cũng không phải là sớm lắm á.
Hihi không block mình là mình vui nữa là khác, chứ sau lại đi block cô ấy :p
Nhưng tất cả đã là quá khử, kỉ niệm đẹp rồi ạ <3

crisss

Coordinator
Thành viên BQT
Mình 92, cô ấy cũng 92. Cưới sau khi tốt nghiệp 1 năm nên cũng không phải là sớm lắm á.
Hihi không block mình là mình vui nữa là khác, chứ sau lại đi block cô ấy :p
Nhưng tất cả đã là quá khử, kỉ niệm đẹp rồi ạ <3
À em nhìn 97 tưởng bác 97 ^^, em vẫn thấy nên block bác ạ, sau người mới sẽ thắc mắc về người cũ và nếu nhìn ảnh cô ấy bế con lại buồn