Hỏi/ Thắc mắc - Bác nào thợ sửa màn hình không xem giúp em bị lỗi gì với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bác nào thợ sửa màn hình không xem giúp em bị lỗi gì với

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Màn hình của em là LG 27up600-w. Lỗi bị tối ở giữa màn hình như trong video.
Lỗi này xuất hiện ngẫu nhiên, có lúc đang dùng thì lỗi, có lúc bị lỗi từ khi bắt đầu khởi động máy + màn hình. Hiện nay thì màn hình bình thường nên em cũng không thể gọi bảo hành được.
Bác nào rành xem giúp em lỗi là do driver hay lỗi do phần cứng với. Tks các bác.

thuuong1309

Rìu Sắt
Giờ bảo hành bên LG báo là khi nào lỗi mới đến kiểm tra. Khổ nỗi màn của em nó lỗi ngẫu nhiên bác ạ, lúc nào hứng lên nó mới bị.
giờ lỗi này mà bạn để hết bảo hành, khi xảy ra vấn đề thì chỉ còn cách mua màn mới, Bạn thử xài màn trong thời gian dài xem có bị chớp bóng và lưu bóng không ,hoặc có thể quay video lại làm bằng chứng cho hãng xem

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
giờ lỗi này mà bạn để hết bảo hành, khi xảy ra vấn đề thì chỉ còn cách mua màn mới, Bạn thử xài màn trong thời gian dài xem có bị chớp bóng và lưu bóng không ,hoặc có thể quay video lại làm bằng chứng cho hãng xem
tks bác. để e ý kiến lại bảo hành LG.
Thợ bảo hành nói khi nào hỏng thì mới mang linh kiện tới nhà thay cho được, mất công linh kiện không hỏng mang về hãng thì thợ sẽ đền. Em nghe vậy cũng thấy tội thợ nên không muốn làm căng bác.

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Chết 1 bóng led rồi. Gọi bảo hành không làm thì mang ra thợ cũng OK mà. Họ sẽ thấy cả thanh led đấy nhé.

Doan888888

Búa Gỗ Đôi
Chết 1 bóng led rồi. Gọi bảo hành không làm thì mang ra thợ cũng OK mà. Họ sẽ thấy cả thanh led đấy nhé.
Giờ em gọi thợ bảo hành rồi, họ hẹn mai qua xem tại nhà. Khổ là lỗi này lâu lâu mới xuất hiện bác, hiện tại dùng bình thường mà tâm bất an {confuse}.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Giờ bảo hành bên LG báo là khi nào lỗi mới đến kiểm tra. Khổ nỗi màn của em nó lỗi ngẫu nhiên bác ạ, lúc nào hứng lên nó mới bị.
Mình thấy bảo hành LG cũng đơn giản mà. Với lại quay được như vầy rồi thì nó bảo hành thôi. Nếu không gần bên bảo hành hãng thì đêm ra chổ mua nó bảo hành thôi.