bác nào thạo về laptop Hp cho mình hỏi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

bác nào thạo về laptop Hp cho mình hỏi

kenvin

Búa Gỗ Đôi
Mình mới mua một Laptop HP ngày 17/2/2022 khi mang máy về nhà
nhập số seri kiểm tra bảo hành tại trang chủ của HP thì báo máy đã kích hoạt bảo hành từ
16/9/2021 rồi thời hạn BH còn 8 tháng . sau đó mình hỏi lại cửa hàng bán họ cứ giải thích vòng vèo và bảo vẫn bảo hành12 tháng theo hóa đơn. Các bác nào thạo về sản laptop HP cho em máy này có phải đã sử dụng rồi và sửa lại đem bán không. Trân trọng mong mọi người giúp.

kenvin

Búa Gỗ Đôi

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Lúc bạn mua ở fpt họ có nói nó là hàng gì không (hàng chính hãng mới 100%, hàng xách tay , hàng cũ ...), nếu họ bảo là hàng chính hãng mới 100% thì mang ngay ra chỗ mua trả lại bắt hoàn tiền ngay lập tức

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Nếu bạn mua ở các cửa hàng phân phối chính hãng như TGDD, FPT, Viettel hoặc các công ty lớn chuyên phân phối thì khi bán mới được kích hoạt bảo hành lần đầu đúng với thời gian mua máy, còn mua ở cửa hàng & công ty nhỏ lẻ bên ngoài thì họ cũng nhập hàng về bán lại, ngày họ nhập tương tự như chính họ đi mua hàng chính hãng nên bị trôi bảo hành, chứ thật ra không phải là hàng cũ hay đã sử dụng đâu.
P/S: Nếu gặp cửa hàng tào lao thì trường hợp này pó tay nhé.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cảm ơn bạn tranht17 cái này mình mua ở fpt mà thấy nó lằng nhằng quá. xin lời khuyên trân thành từ bạn
Nếu mua ở FPT thì chắc có vấn đề gì rồi, chứ FPT vẫn phân phối chính hãng tính theo ngày đầu mua mà.

kenvin

Búa Gỗ Đôi
Lúc bạn mua ở fpt họ có nói nó là hàng gì không (hàng chính hãng mới 100%, hàng xách tay , hàng cũ ...), nếu họ bảo là hàng chính hãng mới 100% thì mang ngay ra chỗ mua trả lại bắt hoàn tiền ngay lập tức
mình mua hàng chính hãng mới 100% mà bạn, khi mình phát hiện ra Tg Bh không đủ đến gặp nhân viên cửa hàng fpt nó cứ vòng vo trả lời mình là nó BH theo hóa đơn đủ 12 tháng. Chắc máy này có vấn đề nhỉ?

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Là hàng trôi bảo hành rồi giống iphone, quan trọng là bạn xem mua ở đâu cái giá của sp nó như thế nào với hàng chính hãng

Xem thế nào là hàng trôi bảo hành

Lời khuyên cho các bạn đang chuẩn bị mua laptop
Có thể không phải trôi bảo hành, mà là máy đã kích hoạt. Shop dùng làm máy trưng bày hoặc máy đổi trả. Cá nhân tôi thà mua máy cũ cho rẻ, còn mới là phải đập hộp và tự tay bóc seal và kích hoạt win.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
mình mua hàng chính hãng mới 100% mà bạn, khi mình phát hiện ra Tg Bh không đủ đến gặp nhân viên cửa hàng fpt nó cứ vòng vo trả lời mình là nó BH theo hóa đơn đủ 12 tháng. Chắc máy này có vấn đề nhỉ?
Bạn up luôn shop fpt khu vực nào để mọi người tránh

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Bạn mang ra bảo trả lại hàng bắt họ hoàn tiền luôn đi không thì bảo họ gọi người quản lý ra nói chuyện , làm ăn vớ vẩn rồi

kenvin

Búa Gỗ Đôi
Bạn mang ra bảo trả lại hàng bắt họ hoàn tiền luôn đi không thì bảo họ gọi người quản lý ra nói chuyện , làm ăn vớ vẩn rồi
Cảm ơn bạn đã tư vấn giúp mình. chiều nay mình ra cửa hàng fpt làm việc và nó đã hoàn lại xiền cho mình rồi.
Trân trọng cảm ơn bạn năm mới chúc bạn và GD mạnh khỏe, hạnh phúc, may mắn và thành công.

chromen

Búa Gỗ
1. TT BH chính hãng mất bao lâu?
2. Giá cả có hợp lý với sản phẩm mình đã mua hay không.
3. Ai là người cuối cùng hổ trợ bạn tốt nhất khi máy phát sinh lỗi?
Nếu bạn đã rõ 3 câu hỏi trên chắc bạn sẽ không còn thắc mắc về nguồn gốc của máy nữa rồi đúng không?