Thảo luận - Ba cách nâng cấp Windows 10 của bạn lên phiên bản mới hơn | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Ba cách nâng cấp Windows 10 của bạn lên phiên bản mới hơn

perucho

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn, thật thú vị khi biết các phương pháp này để cập nhật lên windows 10, mặc dù năm 1903 có nhiều vấn đề hơn, tôi sẽ chờ phiên bản này ổn định hơn

thanh hahuy

Rìu Chiến
Một cách nữa là update bằng file cài đặt (.iso). Bằng cách này có thể ugrade từ win7 lên thẳng win10 phiên bản bất kỳ và có ngay bản quyền Digital kể cả khi đang dùng win7 với bản quyền vớ vẩn.

doduyviet

Gà con
g cách này có thể ugrade từ win7 lên thẳng win10 phiên bản bất kỳ và có ngay bản quyền Digital kể cả khi
hình như giờ cách này ko đc nữa bác ạ

thuy_vimaru

Búa Gỗ
@ doduyviet: Mình vừa làm 02 máy ngày 28/9 và 06/10/2019. Upgrate từ win7 ultimate lên win10 pro ver 1903 bằng cách sử dụng file cài đặt .iso (upgrate trong windows bằng ổ ảo UltraISO, sau khi kết nối mạng là có ngay bản quyền số bạn ạ. (02 máy đó đều dùng loader để kích hoạt win7)
không ngờ microsoft không fix lỗi này nhỉ, mỗi tội làm theo cách này hơi mất công một chút

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
1. Sử dụng Windows Update Tôi nghĩ đó là cách an toàn nhất
2. Cập nhật Windows 10 bằng công cụ tạo phương tiện. Thật tốt nếu bạn đã cập nhật và muốn cài đặt lại windows
cảm ơn vì đã chia sẻ

Thanhcoti

Búa Gỗ
Có ai bị như tôi.
Win10 tôi cứ nâng cấp là bị lỗi các phần mềm ứng dụng + Office, lại phải cài lại, gây rác nhiều chậm máy.
Nên có thích bản mới thì tải bộ cài về cài mới chứ không nâng cấp.