Giveaway  Auslogics Disk Defrag Pro 10

Làm cho toàn bộ tệp của bạn trở lại với Disk Defrag

Được các chuyên gia giới thiệu là một trong những
trình chống phân mảnh nhanh nhất và hiệu quả nhất

Cách hoạt động của Disk Defrag

Động cơ cực nhanh
Một trong những trình chống phân mảnh nhanh nhất trên thế giới, Disk Defrag thường mất chưa đến 10 phút để chống phân mảnh ổ cứng có kích thước trung bình.

Hợp nhất dung lượng trống

Hợp nhất các phần không gian trống rải rác thành một khối liền kề, ngăn chặn sự phân mảnh của các tệp mới được tạo.

Liệt kê các tệp bị phân mảnh

Bạn có thể xem tệp nào bị phân mảnh nhiều nhất, cũng như vị trí của từng phân mảnh trên bản đồ đĩa.

Chống phân mảnh một tệp hoặc thư mục

Có thể giúp bạn tiết kiệm thời gian bằng cách chỉ chống phân mảnh các tệp hoặc thư mục bạn muốn thay vì toàn bộ ổ cứng.

Làm việc theo cách bạn muốn

Bạn có thể sử dụng cài đặt mặc định để chống phân mảnh bằng một cú nhấp chuột thuận tiện hoặc tùy chỉnh hoạt động và giao diện của chương trình để phù hợp với nhu cầu của bạn.

Chất lượng được công nhận trong ngành

Công nghệ Auslogics độc quyền được chứng minh là an toàn và hiệu quả trong nhiều thử nghiệm, được các nhà sản xuất PC sử dụng và các chuyên gia khuyên dùng .

Q2NGK-8DD87-JVU8U-9LZP6-FTRSH

Trả lời

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hồi mới lên ĐH mình ưa xài cái này lắm. Mỗi tuần xài tới 2-4 lần vì nghiện.
Hồi đó hay cài windows, cài xong hay chạy. {beauty}
Mình cũng vậy đó bác, cứ nhìn cái ô nó nhảy nhảy vui mắt lắm, xong rồi chờ nó chạy xong lại chạy lại hihi {hug}

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
Cho em hỏi phần mềm chống phân mảnh ổ cứng hdd nào tốt nhất với ạ. Với cả hdd thì tần suất chống phân mảnh là bao lâu 1 lần ạ ...

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cho em hỏi phần mềm chống phân mảnh ổ cứng hdd nào tốt nhất với ạ. Với cả hdd thì tần suất chống phân mảnh là bao lâu 1 lần ạ ...
Mỗi người một ý bạn, nhiều khi mình dùng cái này mình thấy tốt nhưng bạn thì không thì sao, nên cái này phải dùng rồi tự cảm nhận lấy là chắc nhất :)

Silv3r

Búa Gỗ
Ổ SSD không nên chạy cái này. Mỗi chip nhớ của SSD có số lần đọc ghi cố định nên chạy nhiều chương chình chống phân mảnh chỉ làm chip nhanh "chết" hơn thôi, mặc định nó sẽ dàn đều dữ liệu lên toàn bộ chip nhớ cửa ổ SSD. Ổ HDD thì nó đọc ghi dữ liệu bằng cách quay đĩa từ nên nó cần gom dữ liệu về chung một chỗ để giảm số lần phải quay và di chuyển đầu đọc khi đọc ghi làm giảm thời gian đọc ghi dán tiếp tăng tốc độ đọc ghi của đĩa