Phần mềm khác - aSc TimeTables v2023 v12.1 Full - Phần mềm sắp xếp thời khóa biểu tiện lợi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
aSc Timetables là một chương trình xếp thời khóa biểu mạnh nhất trên thế giới hiện nay. Phần mềm đã đạt được nhiều Huy chương vàng trong các triển lãm quốc tế về giáo dục trên thế giới như: EDUKACIA, SCHOLA NOVA, PEDAGOGIKA...hiện nay aSc đã được sử dụng tại hơn 114 nước trên thế giới.

Khả năng đáp ứng nhiều yêu cầu của mọi đối tượng, khả năng tạo thời khóa biểu cho từng học sinh, khả năng tạo chuyên đề (seminar), hỗ trợ in ấn mạnh mẽ, khả năng kết xuất thời khóa biểu và nạp vào máy di động...đó là những ưu việt mà chưa có một phần mềm nào trên thế giới có thể đáp ứng

Những chức năng nổi trội:

Nhập dữ liệu dễ dàng:

Mọi dữ liệu được nhập vào một cách dễ dàng và nhanh chóng, bao gồm: các môn học, các lớp, các phòng học, giáo viên và những ràng buộc của từng người. Chương trình cũng cho phép chia lớp học ra thành các phân bổ với các nhóm khác nhau. Bên cạnh đó, ta cũng có thể nhóm nhiều lớp vào học chung một tiết hoặc gộp nhiều giáo viên vào cùng giảng dạy một tiết học.

Hướng dẫn sử dụng là một phần quan trọng của chương trình. Chương trình có một người hướng dẫn trực quan đặc biệt, đó là Mr. Schoolover, người sẽ hướng dẫn bạn để nhập dữ liệu, tạo thời khóa biểu, kiểm thử và in ấn.

Tạo thời khóa biểu tự động:

Chỉ trong vài phút, chương trình sẽ tạo ra một thời khóa biểu hoàn chỉnh đáp ứng mọi yêu cầu của bạn mà không cần phải chỉnh sửa như các chương trình khác. Chương trình aSc tuân theo các yêu cầu về mặt tổ chức và điều kiện sức khỏe, tinh thần của giáo viên như sau:
  • Giảm tới mức tối thiểu khoảng trống giữa các tiết dạy của giáo viên, giới hạn số khoảng trống, cũng như là giới hạn số ngày dạy.
  • Môn học được phân bố đều trong tuần cho các lớp.
  • Kiểm thử sự hợp lý của các tiết học đầy đủ và các tiết học có chia nhóm.
  • Sắp xếp các tiết học vào các phòng học đặt trước.
  • Và còn rất nhiều tính năng khác...
Kiểm thử thời khóa biểu:

Chương trình cung cấp một công cụ để kiểm tra tính hợp lệ của dữ liệu đã nhập và giúp bạn loại bỏ các lỗi nếu có. Chương trình cũng kiểm tra xem thời khóa biểu được tạo ra có thỏa mãn hết các yêu cầu đặt ra hay không. Bạn có thể chỉnh sửa thời khóa biểu, và chương trình sẽ thông báo cho bạn biết nếu sự thay đổi đó có hợp lệ hay không.

In ấn đa dạng:

Bạn có thể in thời khóa biểu của bạn với rất nhièu mẫu in có thể chỉnh sửa được. Chương trình sẽ tự động tạo ra thời khóa biểu cho từng lớp, từng giáo viên hoặc từng phòng học. Và bạn có thể in cho từng đối tượng với một thời khóa biểu phù hợp..

Bạn cũng có thể kết xuất thời khóa biểu ra Microsoft Excel hoặc ghi lại dưới định dạng HTML và xuất bản nó trên trang web của trường.

Điều khiển trực quan:

Bạn có thể chỉnh sửa thời khóa biểu bằng cách di chuyển các lớp bằng chuột. Chương trình giúp bạn tránh tạo ra các thay đổi không hợp lệ, và nó sẽ chỉ rõ cho bạn biết khi nào thì một giáo viên trống tiết... Trong trường hợp bạn không hài lòng với những thay đổi bạn vừa tạo, bạn có thể hủy bỏ tới 100 tác vụ vừa thực hiện bằng các menu Undo và Redo.

Bạn có thể sử dụng chuột phải để kích hoạt các lệnh, hoặc bạn cũng có thể hiển thị các tiết học ở vị trí vừa chọn.

aSc Substitutions:

Chương trình aSc Subtitutions giúp bạn giải quyết các vấn đề phát sinh hàng ngày liên quan tới việc giáo viên nghỉ dạy do nhiều lý do khác nhau. Chương trình có tạo ra các báo cáo hàng tháng và hàng năm về các giáo viên vắng mặt và những thay thế tương ứng. Chương trình cũng tính toán sự giảng dạy quá giờ của từng giáo viên.

Như bạn thấy trong hình, chương trình này có giao diện trực quan và bạn có thể làm chủ nó ngay từ lần đầu tiên. Giao diện đơn giản và rất hiệu quả.

aSc TimeTables hỗ trợ điện thoại di động:

Từ bây giờ mỗi giáo viên, mỗi học sinh đều có thể đưa thời khoá biểu vào trong máy di động của mình.

Sẽ không còn tình trang quên thời khoá biểu bởi vì nó luôn luôn nằm trong túi của bạn

Thời khóa biểu toàn trường:

aSc Timetables có một plug-in cho phép kết xuất thời khoá biểu toàn trường ra định dạng Java, nhờ đó mọi giáo viên/học sinh có thể download về và cài đặt lên máy di động của mình

Tất cả các điện thoại có hỗ trợ Java đều có thể hiển thị thời khóa biểu tạo ra bởi aSc Timetables.

Tất cả các dữ liệu thời khoá biểu đều được kết xuất: các tiết học, các giáo viên, phòng học, nhóm học sinh...

Dễ xây dựng & dễ sử dụng:

Chỉ cần một cú click chuột là bạn đã có thể xây dựng một hệ thống thời khoá biểu để mọi người download và sử dụng

Quá trình cài đặt rất dễ dàng, ta có thể truy nhập qua một liên kết Internet và thông qua WAP để download thời khoá biểu.

Link trang chủ:

Chúng tôi không chia sẻ link phần mềm bản quyền trực tiếp tại diễn đàn, có thể mua sản phẩm trực tiếp, nếu bạn không đủ kinh phí chúng tôi đề xuất bạn có thể chuyển hướng tải về sản phẩm tại đây.

Đã test phần mềm trên máy cá nhân, ảnh ở trong bài viết.

Cảm ơn và chúc các bạn vui vẻ, hạnh phúc!

This software was tested by @phj4nhpr09xx of VN-Zoom.org

Sửa lần cuối:

Mechzzz

Búa Đá Đôi
Cài thử trên máy ảo thấy ok. Nhưng virustotal báo đỏ lòm. Dù biết dùng chùa không được đòi hỏi nhiều nhưng 40/68 làm hơi e dè.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cài thử trên máy ảo thấy ok. Nhưng virustotal báo đỏ lòm. Dù biết dùng chùa không được đòi hỏi nhiều nhưng 40/68 làm hơi e dè.

Nếu cẩn thận và an toàn thì bạn có thể cài phần mềm này trên máy ảo để sử dụng cho đảm bảo.

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
ad cho mình xin mật khẩu giải nén với

Long G

Rìu Sắt
ad ơi cho mình hỏi sao phần tiếng việt lại lỗi chữ nhỉ, b có biết chỉnh ko , mình cảm ơn bạn

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
xin bạn thông cảm có thể cho mình xin đường link mới nhất của phần mềm tkb không ạ, xin cảm ơn

@0979790607: Mình đã share phần mềm này ở topic này rồi, bạn vào topic này để download về máy nhé :) Cách tải thì bạn xem topic bên dưới:

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cập nhật link mới ngày 14/8/2021!

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cập nhật phiên bản mới aSc TimeTables v2023 v12.1 ngày 18/3/2023.