Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 85 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
1. Bản 23.1 này không kết nối Wifi đc.
2. phần mềm Partition wizard 10 và 12 khi click vào icon không được chương trình.
Rất có thể bạn đang bị lỗi phần tạo boot. Tốt nhất là check lại mã hash file iso boot đảm bảo ok. Hiện phân vùng usb-boot và xoá tất cả bên trong. Mở file iso anhdv boot 2023 copy hết nội dung và dán vào ổ usb-boot

Riêng vấn đề wifi thì bạn có thể chạy tool driver install

Dùng bản cũ cập nhật lên để ý ổ usb-data có mục Apps thì xoá

Nguyễn Đức Đông

Rìu Sắt Đôi
Rất có thể bạn đang bị lỗi phần tạo boot. Tốt nhất là check lại mã hash file iso boot đảm bảo ok. Hiện phân vùng usb-boot và xoá tất cả bên trong. Mở file iso anhdv boot 2023 copy hết nội dung và dán vào ổ usb-boot

Riêng vấn đề wifi thì bạn có thể chạy tool driver install

Dùng bản cũ cập nhật lên để ý ổ usb-data có mục Apps thì xoá
Mình tạo mới USB boot luôn rồi ma vẫn bị các cái app khác chạy ok riêng 2 app đó thì ko chạy đc

anhdv

Rìu Chiến
Mình tạo mới USB boot luôn rồi ma vẫn bị các cái app khác chạy ok riêng 2 app đó thì ko chạy đc
Mình chưa hề thấy có ai báo lỗi như bạn đâu ạ. Có 6 cách để chạy phần mềm ở Anhdv boot, bạn thử vào Apps/ppApps/Partition và chạy file partitonwizard10.cmd xem
Bạn đã mở tất cả các ổ khác (C, D, E...) tìm mục apps có thì xoá đi chưa ạ?

heaven3t

Gà con
Bác cho em hỏi chút sao mình cắm thoại LG vào thì ko nhận bác nhỉ , giờ không có cách nào copy dữ liệu từ điện thoại ra được.

anhdv

Rìu Chiến
Bác cho em hỏi chút sao mình cắm thoại LG vào thì ko nhận bác nhỉ , giờ không có cách nào copy dữ liệu từ điện thoại ra được.
Từ bản 2022, WinPE Anhdv Boot hỗ trợ kết nối điện thoại mà bạn. Bật chế độ cho nhà phát triển >gỡ lỗi USB và cắm vào WinPE là nhận

anhdv

Rìu Chiến
Anhdv Boot 2023 v23.2 Rocket - Phiên bản cập nhật cải thiện toàn diện hiệu năng

👉 Mặc dù cuối năm nhiều việc, nhưng do ở phiên bản 23.1, một số bạn phản hồi khởi động phần mềm chậm. Vì vậy, mình dồn toàn thời gian rảnh để cập nhật phiên bản 23.2 mã Rocket. Tốc độ khởi động WinPE và phần mềm đã nhanh hơn nhiều.

👉 Thử nghiệm trên máy dùng I5 12600K thì hiện đủ Icon chỉ mất 15.6 giây so 20 giây ở bản 23.1. Tốc độ khởi động phần mềm cực nhanh, kể cả với phần mềm nổi tiếng khởi động chậm như Partition Wizard 12.7

👉 Trên WinPE ở bản 23.2 đã thiết lập mặc định hiện file ẩn hệ thống, tốc độ khởi động vào User Administrator nhanh hơn.

👉 Thay thế Acronis TrueImage 2021 bằng bản mới hơn Acronis Cyber Protect

👉 Thay phần mềm kiểm tra bàn phím bằng PassMark Keyboard Test v4.0 và 3.0 đẹp hơn, có cả kiểm tra chuột trái phải và Trackpad.

👉 Phần mềm Anydesk thêm tính năng tự Reset ID

👉 Tối ưu công cụ One Click Anhdv Boot và WinPE HDD, dung lượng khi tạo boot mới được tăng lên 4GB mặc định.

✳ Link tải: https://anhdvboot.com/tai-ve
✳ Tất cả các bạn đã donate bản 2022 đều nhận cập nhật (link tải không đổi - đăng nhập docs.google.com để tìm)

Video giới thiệu:
Video hướng dẫn cập nhật:

❤ Đây cũng là bản cập nhật mình quyết tâm làm sớm để ra Tết các bạn có bản Xịn hơn khai xuân. Xin chân thành cám ơn sự ủng hộ, phản hồi của các bạn!

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
@anhdv, không biết có phải lỗi từ máy bác hay không vì khi run Ultraviewer trên máy thật và ảo đều báo lỗi Net Framework như hình đó cháu

Dạ bác ơi, cháu đã upload lại bản fix lỗi này lúc 00h 18/1, bác tải lại ạ. Sửa lỗi này cùng với Anydesk đã có tính năng tự Reset ID đó Bác, lỗi Keyboard Test trên box hay chạy WinPE từ HDD bị lỗi (USB bình thường)