Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 73 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Tối nay mình tải bản 2.18 về dùng premium xem sao nha
Ok bạn. Có gì phản hồi giúp mình nha
Cảm ơn cháu nhé, bác mới test sơ qua bản 21.8 PREMIUM từ usb, rất ưng ý vì boot vào nhanh lắm, những thắc mắc của bác trước đó đã được giải quyết ví dụ như DrWeb không còn lỗi nữa, đã Unlock Drive Bitlocker và turn off thành công luôn.
Giờ bác sẽ test bản Free 21.8 xem kết quả thế nào cháu nhé.
Dạ, cháu cám ơn Bác. Bác chạy Windows.exe xem có bị lỗi gì không bác nhé. Một số phần mềm cần quyền admin nên gọi file từ .cmd nó báo lỗi. Bác vào thư mục phần mềm chạy admin .cmd là được ạ.

Cái Ventoy giờ cháu làm chạy ok cả trên win8pe 32 lẫn w10pe 32 rồi đó bác. Không cần trích xuất folder Apps ra

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Bản Anhdvboot 2.18 Premium nếu boot loader mặc định chạy rất nhanh những không nhận độ phân giải cao (lattop lenovo P17 gen1 4k) thì icon thì nó nhỏ xíu chỉnh lên được 1 chút thôi nhìn không đc rõ nhưng chuyển sang boot loader Grub2 thì lại nhận icon trở nên bình thường mọi vấn đề trên mấy App chạy tốt không có lỗi gì
Đối với Anhdvboot 2.17 Premium thì cả 2 boot loader mặc định và Grub2 thì Icon bình thường giống nhau không thay đổi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ, cháu cám ơn Bác. Bác chạy Windows.exe xem có bị lỗi gì không bác nhé. Một số phần mềm cần quyền admin nên gọi file từ .cmd nó báo lỗi. Bác vào thư mục phần mềm chạy admin .cmd là được ạ.

Cái Ventoy giờ cháu làm chạy ok cả trên win8pe 32 lẫn w10pe 32 rồi đó bác. Không cần trích xuất folder Apps ra
Bác chưa thử trên Ventoy, có gì báo lại với cháu sau nhé. Bác có thử bản Free 218 trên USB thì tốc độ boot cũng nhanh giống Premium, bản này không có phần Unlock Drive cho Bitlocker và DrWeb thì click vào là hiện nhưng bị lỗi ở chổ chọn Boot System, nếu chọn từng part thì nó chạy tốt.

Bác cũng mới thử phần Windows.exe, tại đây thì DrWeb chạy rất tốt và đúng như cháu nói có một số soft không mở từ .cmd, cháu nói vào thư mục phần mềm là sao cháu? Có phải mở từ Apps không? Bác không thấy phần chạy admin.cmd từ folder Apps này:

anhdv

Rìu Chiến
Bản Anhdvboot 2.18 Premium nếu boot loader mặc định chạy rất nhanh những không nhận độ phân giải cao (lattop lenovo P17 gen1 4k) thì icon thì nó nhỏ xíu chỉnh lên được 1 chút thôi nhìn không đc rõ nhưng chuyển sang boot loader Grub2 thì lại nhận icon trở nên bình thường mọi vấn đề trên mấy App chạy tốt không có lỗi gì
Đối với Anhdvboot 2.17 Premium thì cả 2 boot loader mặc định và Grub2 thì Icon bình thường giống nhau không thay đổi
Bạn chọn Fix Display, chọn 4k-8k chưa ạ? Có bạn màn 15 inch 4k chạy 4k-8k nó to lên rất nhiều đó.

Attachments

100.6 KB · Lượt xem: 6
    122.1 KB · Lượt xem: 6

anhdv

Rìu Chiến
Bác chưa thử trên Ventoy, có gì báo lại với cháu sau nhé. Bác có thử bản Free 218 trên USB thì tốc độ boot cũng nhanh giống Premium, bản này không có phần Unlock Drive cho Bitlocker và DrWeb thì click vào là hiện nhưng bị lỗi ở chổ chọn Boot System, nếu chọn từng part thì nó chạy tốt.

Bác cũng mới thử phần Windows.exe, tại đây thì DrWeb chạy rất tốt và đúng như cháu nói có một số soft không mở từ .cmd, cháu nói vào thư mục phần mềm là sao cháu? Có phải mở từ Apps không? Bác không thấy phần chạy admin.cmd từ folder Apps này:

Tức là bác vào folder ppApps, và các folder phân loại nhóm phần mềm. Cháu để file .cmd load các phần mềm ở đó, Bác nhấp phải và chạy quyền admin vào nó ạ.

anhdv

Rìu Chiến
Terabytes bản .47 bị lỗi, mình mới upload gói tên Update_Apps.7z để ở mục Only_Update với dung lượng 2.5MB. Fix terabytes và bổ sung chạy phần mềm từ Windows cho bản Premium. Các bạn bỏ vào mục Apps\ppApps trên usb-data hay HDD-DATA. Giải nén đè extract here

Gói ứng dụng tách rời từng phần mềm tiện cho việc cập nhật. Hay các bạn tự thay thế bằng bản của các bạn.

nguyenanhphong

Rìu Bạc
Cháu @anhdv, bác đã chép bản PRE 21.8 và FREE 21.8 vào Ventoy. Boot lên thành công, không cần chép thêm folder Apps. Các bản 10PEx32 và 8PEx32 cũng boot lên luôn, riêng cái AnyDesk trên 2 bản này sao nó không hiện vậy cháu?
Bác @Hoang Duch2 cho tôi hỏi thêm bản 10PEx32 và 8PEx32 có load apps tự động và hiển thị trên màn hình Desktop không ? Sao tôi thử bản Free 21.8 trên Ventoy với bản 8PEx32 không load apps tự động mà phải thao tác bằng thủ công.

nguyenanhphong

Rìu Bạc
- Chào bác @Hoang Duch2 , tôi đã kiểm tra lại và thử trên Ventoy bản 8PEx32 ( Free) thì kết quả như sau :
+ Nếu copy file ISO vào thư mục gốc của partition Ventoy thì load apps tự động .
+ Nếu copy file ISO vào thư mục con của partition Ventoy thì không load apps tự động mà phải thực hiện thủ công .

- Nhờ bác kiểm tra lại lần nữa xem đúng như vậy không ?

Cám ơn bác .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác @Hoang Duch2 cho tôi hỏi thêm bản 10PEx32 và 8PEx32 có load apps tự động và hiển thị trên màn hình Desktop không ? Sao tôi thử bản Free 21.8 trên Ventoy với bản 8PEx32 không load apps tự động mà phải thao tác bằng thủ công.

Hai bản đó không load Apps tự động bạn ơi, hai bản này dành cho máy yếu , nếu không boot với Ventoy thì phần Ramdisk rất là ít, bản 10PEx32 và 8PEx32 trên PREMIUM vẫn load được apps tự động trên USB boot thường.

- Chào bác @Hoang Duch2 , tôi đã kiểm tra lại và thử trên Ventoy bản 8PEx32 ( Free) thì kết quả như sau :
+ Nếu copy file ISO vào thư mục gốc của partition Ventoy thì load apps tự động .
+ Nếu copy file ISO vào thư mục con của partition Ventoy thì không load apps tự động mà phải thực hiện thủ công .

Cám ơn bác .

Tôi copy vào thư mục gốc của Ventoy nhưng trên bản 8PEx32 vẫn không có load Apps tự động đó bạn.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bạn @nguyenanhphong, tôi có sửa lại chi tiết ở cmt trên và tôi chưa hiểu sao bên tôi khi chép ISO trực tiếp vào Ventoy part thì không load apps tự động như bên bạn, bạn đang dùng Ventoy version nào vậy bạn?

Update: Tôi lại quên chuyên phải hide bớt một số parts trong máy Legacy, tôi sẽ làm lại và báo kết quả sau bạn nhé.

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến

Cám ơn bác .
Cần để thư mục gốc bạn nhé
Cháu @anhdv, bác đã chép bản PRE 21.8 và FREE 21.8 vào Ventoy. Boot lên thành công, không cần chép thêm folder Apps. Các bản 10PEx32 và 8PEx32 cũng boot lên luôn, nhưng không load Apps, riêng cái AnyDesk trên 2 bản này sao nó không hiện vậy cháu?
Bác chép thẳng iso vào phân vùng lớn của ventoy Bác nhé. Cháu thiết kế như thế ạ. Ventoy cháu test bản mới nhất

nguyenanhphong

Rìu Bạc
Bạn @nguyenanhphong, tôi có sửa lại chi tiết ở cmt trên và tôi chưa hiểu sao bên tôi khi chép ISO trực tiếp vào Ventoy part thì không load apps tự động như bên bạn, bạn đang dùng Ventoy version nào vậy bạn?

Update: Tôi lại quên chuyên phải hide bớt một số parts trong máy Legacy, tôi sẽ làm lại và báo kết quả sau bạn nhé.

- Chào bác @Hoang Duch2 tôi đã thử Ventoy ver 1.0.51 và Ver 1.0.56 trên máy thật và máy ảo thì kết quả giống như vậy .
- Do các bản WinPe này khi chạy trên Ventoy luôn sử dụng ký tự ổ đĩa W và Y cố định , nên bác kiểm tra trên máy của bác có sử dụng ký tự này trước đó chưa .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
- Chào bác @Hoang Duch2 tôi đã thử Ventoy ver 1.0.51 và Ver 1.0.56 trên máy thật và máy ảo thì kết quả giống như vậy .
- Do các bản WinPe này khi chạy trên Ventoy luôn sử dụng ký tự ổ đĩa W và Y cố định , nên bác kiểm tra trên máy của bác có sử dụng ký tự này trước đó chưa .

Gửi bạn xem hình bản 8PEx32 từ FREE 21.8 trên Ventoy :

Tôi sẽ xem lại xem mình đang dùng Version mấy của Ventoy....

Update: Hình Version Ventoy:

Update:

Chờ xem tôi boot vào lại máy desktop Legacy xem sao nhé....

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Kết quả sau khi boot vào lại Desktop Legacy vẫn giống như hình ở cmt bên trên, đem sang Laptop Legacy i5 boot vào thì cũng bị như vậy, tôi chưa hiểu lỗi từ đâu:

Cháu biết nguyên nhân rồi Bác. Bác đang để boot 2018 ở thư mục gốc ổ nào đó. Nên nó tìm thấy trước và Mount vào trước

anhdv

Rìu Chiến
Gửi bạn xem hình bản 8PEx32 từ FREE 21.8 trên Ventoy :

Tôi sẽ xem lại xem mình đang dùng Version mấy của Ventoy....

Update: Hình Version Ventoy:

Update:

Chờ xem tôi boot vào lại máy desktop Legacy xem sao nhé....
Bác đổi tên cái .iso 217, xoá chữ Anhdv đi ạ