Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 71 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
giờ cháu mò lại thì chỉ là chữ chứ ko có truy cập đc bác ạ
ko hiểu sao bqt lại gỡ link của chú @anhdv bác ạ
Cháu đọc kỹ lại nhé, @anhdv đã hướng dẫn cách vào link từ #1 như hình:

Cháu copy " anhdvboot.com/tai-ve " và paste vào browser là có link ngay thôi cháu. Còn vì sao bị xoá link thì đây là luật của diễn đàn cháu à, không được đính kèm link trực tiếp có liên quan tới mục đích thương mại của cá nhân. Lâu nay diễn đàn cũng đã rất ưu ái cho @anhdv và một số bạn khác nhưng gần đây có một bạn bị xoá link, bạn khiếu nại và thế là BQT rà soát lại các topic và thi hành cho đúng luật. Tuy vậy bác nghĩ vẫn còn sót một số topic đó cháu, từ từ rồi cũng sẽ phải theo luật của diễn đàn thôi cháu. BQT vẫn còn cho dùng text để tìm link là vẫn còn cơ hội đó.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi không biết có các bạn thành viên cũ nào còn nhớ không chứ tôi thì đã chứng kiến thời còn ở VNZOOM chấm Com, có bạn Trần Duy Linh là tác giả của bộ DLCboot, lúc đó quy định của diễn đàn rất nghiêm khắc, những link hay hành động nào có mục đích thương mại post lên thì nick đó sẽ bị kỷ luật có thời hạn bất kể công lao thế nào. Thời đó bạn Linh là người cũng gắn bó khá lâu với diễn đàn và cũng có nhiều đóng góp, thế nhưng chỉ có một lần bạn vô tình gửi link có dính đến thương mại thế là bạn bị BQT cấm nick trong vòng một tháng. Tôi lúc đó canh thời gian cho bạn trở lại, tôi thấy đến hạn kỳ rồi nhưng không thấy thông báo gì từ BQT, tôi có nêu ý kiến và BQT đã đồng ý mở lại cho bạn Linh. Thế nhưng rất tiếc, có lẽ vì tự ái bạn đã từ bỏ luôn diễn đàn.

Giờ thì tôi thấy diễn đàn đã du di nhiều rồi, chỉ bị xoá link chứ chưa có hành động quyết liệt như thời đó và tôi nghĩ BQT cũng xét tới công sức đóng góp của thành viên mà xử cho hợp lý. Nếu đã là luật thì ai cũng phải tuân theo và Admin hay Mod nên có thời gian để kiểm tra lại tất cả các topic, để không bỏ sót ai, gây ra hiểu nhầm " Bên trọng, bên khinh " .

Chào bạn Anh Đức,
Cảm ơn bạn đã kỳ công xây dựng USB boot để mọi người sử dụng. Tôi đang sử dụng Surface Pro 4, cho hỏi bản USB nãy có hỗ trợ màn hình cảm ứng không?
BR,

anhdv

Rìu Chiến
Chào bạn Anh Đức,
Cảm ơn bạn đã kỳ công xây dựng USB boot để mọi người sử dụng. Tôi đang sử dụng Surface Pro 4, cho hỏi bản USB nãy có hỗ trợ màn hình cảm ứng không?
BR,
Chào bạn, mình là Anhdv. Anhdv Boot không hỗ trợ màn hình cảm ứng bạn nhé. Bạn dùng phím và chuột.

kezihenry

Rìu Bạc
Cũng phải 1 năm rồi mình mới cập nhật phiên bản boot của bạn, dạo này phải thao tác với máy intel gen11 nhiều quá. Mình format và tạo mới usb boot như hướng dẫn nhưng có 1 vấn đề là khi mình chọn boot legacy thì nó hiện main menu bình thường, còn khi chọn boot UEFI thì vào thằng winpe luôn. Bây giờ mình muốn hiện lại main menu khi boot UEFI (ảnh dưới) như phiên bản trước thì mình phải làm thế nào? Cảm ơn bạn.

kezihenry

Rìu Bạc
Bạn chạy 1 click và thay đổi bootloader về grub2. Hiện grub2 nó rất kén máy nên mình để bootmgr
ok cảm ơn bạn mình check được rồi :-bd, chuyển sang phiên bản mới nhìn gọn gàng hơn hẳn, phân vùng boot cũng được rút gọn dung lượng và data cũng sắp xếp khoa học hơn nhiều

sunhy12

Búa Gỗ
Cho em hỏi sao mà em không hiện chuột touchpad khi vào màn hình mini boot vậy? phải cắm chuột bên ngoài mới hiển thị chuột