Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 70 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Khó quá cho qua.
Có ver mới update chừng 1-2 lần/năm là OK rồi.
Cần gì nhiều kiểu Boot, thừa chức năng với quá nhiều app - Có xài bao nhiêu đâu.
Dạ vâng. Vụ Mini XP qua Ventoy tạm cháu cũng dừng rồi. Boot bình thường ok. Nhưng nhét vào iso boot qua nó thì lỗi.

Hiện tại thì cháu update tầm 1,5-2 tháng / lần.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
WINPE để cứu hộ do vậy test = công cụ thật để biết chắc có dùng được hay ko được .
Chạy máy ảo ko nói lên được thực chất

Bạn ơi, tôi vừa mới chạy thử trên chính máy ảo UEFI , không dùng qua WinPE, vẫn tạo thành công và test trên máy thật có kêt quả tốt đó bạn, mới test trên máy Legacy thấy có Net đầy đủ, chạy thêm apps ngoài ngon lành, một lát nữa tôi sẽ gắn vào máy chủ UEFI xem sao nhe bạn:

Update: Hình boot vào máy chủ UEFI:

Hôm qua nghe cháu @longae nói làm được trên WinPE từ máy ảo, hôm nay tôi test lại nhưng vì bản Win ảo tôi đã cài theo UEFI, chạy từ WinPE UEFI thì bị lỗi, chuyển sang Legacy thì hơi mất công, thành ra tôi test luôn build XPE trên máy ảo, tôi lựa chọn version 20h2-867, mới đầu chạy nó cũng thông báo vụ Not match WinRE nhưng tôi thây kệ, cho chạy luôn, cuối cùng test lại thì tôi có kết quả tốt trên cả Legacy và UEFI đó bạn.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn ơi, tôi vừa mới chạy thử trên chính máy ảo UEFI , không dùng qua WinPE, vẫn tạo thành công và test trên máy thật có kêt quả tốt đó bạn, mới test trên máy Legacy thấy có Net đầy đủ, chạy thêm apps ngoài ngon lành, một lát nữa tôi sẽ gắn vào máy chủ UEFI xem sao nhe bạn:

Hôm qua nghe cháu @longae nói làm được trên WinPE từ máy ảo, hôm nay tôi test lại nhưng vì bản Win ảo tôi đã cài theo UEFI, chạy từ WinPE UEFI thì bị lỗi, chuyển sang Legacy thì hơi mất công, thành ra tôi test luôn build XPE trên máy ảo, tôi lựa chọn version 20h2-867, mới đầu chạy nó cũng thông báo vụ Not match WinRE nhưng tôi thây kệ, cho chạy luôn, cuối cùng test lại thì tôi có kết quả tốt trên cả Legacy và UEFI đó bạn.
Tôi dùng WPB-Net4.exe để add file wim của Win10x pe vào menu boot chạy trên HDD thì boot tốt đó bác

longae

Búa Đá
Tài khoản bị khóa

bác ơi cháu bị lỗi ko tải đc chrome và cả firefox với acronics true image 2021 ko tải đc bác ạ
cháu phải cho chạy trên máy thật sau đó lại vào máy ảo bấm nút xanh lá cây cho nó copy file lại bác ạ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
bác ơi cháu bị lỗi ko tải đc chrome và cả firefox với acronics true image 2021 ko tải đc bác ạ
cháu phải cho chạy trên máy thật sau đó lại vào máy ảo bấm nút xanh lá cây cho nó copy file lại bác ạ

Chủ đề về build WIN10XPE thì giờ cháu sang topic NÀY, mình bàn ở đây nhiều quá làm phiền @anhdv nha cháu.

anhdv

Rìu Chiến
chú @anhdv ơi cái acronics true image 2021 của chú trong win 8 pe bị lỗi chú ạ
Cám ơn bạn nhé. Mình sẽ check lại.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Giớ thì GG đã quá ấn tượng với anhdv do vậy cứ GG với cụm từ anhdv là đến nhà bạn ấy thôi

Do có bạn đã phản ảnh tại sao tôi thì bị xóa link còn các người khác thì ko bị xóa .
Biết rằng rum có ưu tiên cho thành viên bqt dẫn link còn mem thì ko được, với anhdv thì BQT làm ngơ , nay bị report thì phải xử .
Có thể làm mất lòng nhau

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Giớ thì GG đã quá ấn tượng với anhdv do vậy cứ GG với cụm từ anhdv là đến nhà bạn ấy thôi

Xem phần đính kèm 26715

Do có bạn đã phản ảnh tại sao tôi thì bị xóa link còn các người khác thì ko bị xóa .
Biết rằng rum có ưu tiên cho thành viên bqt dẫn link còn mem thì ko được, với anhdv thì BQT làm ngơ , nay bị report thì phải xử .
Có thể làm mất lòng nhau
Hôm trước cháu thấy thông báo ban quản trị xoá hết link ở trên của Cháu. Kể cả cái link dẫn đến topic Windows LTSC của Forum cũng bị xoá (chắc Admin làm theo kiểu giết nhầm còn hơn bỏ sót)

Quy định thì cháu tuân thủ không ý kiến. Nhưng quy định thì nó phải công bằng, không phải "ghét" ai xoá, "Quý" ai thì để.