Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 69 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Mình đã Upload lại link bản Free để thay thế lại bản w8pe32 bị lỗi nhầm nguồn khi thêm w8pe32lite vào.

Tiện thể mình cũng đã fix lại một chút Tool 1 Click WinPE HDD Boot, với thay đổi là hiện tại sẽ chỉ hỗ trợ chạy win10pe 64 bit trên cả 2 chế độ UEFI và Legacy.

Nếu tải trước ngày 19/8/2021 thì chỉ cần vào folder Only_Update và làm theo hướng dẫn. Tải sau ngày 19/8/2021 thì không cần tải ở Only_Update.

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Cảm ơn cháu đã test lại, để bác làm lại xem sao nhé.

Update: Hôm qua file Cureit.exe nó save vào ổ X như hình và bị lỗi đây cháu:

Giờ bác làm theo hướng dẫn của cháu, đợi nó load về xong thì tắt cái giao diện của nó hiện ra, sau đó bác vào đúng đường dẫn như hình trên, chép file cureit.exe vào ổ khác, rồi chạy từ nơi đó thì không còn bị lỗi nữa cháu à.
Dạ vâng ạ. Cháu cám ơn Bác.

anhdv

Rìu Chiến
Cháu có donate, nên có bản premium. Có thử cách ventoy boot, nó vào Win10PE x64bit luôn, không nhận apps, driver thì ok. Cháu trích xuất apps từ NKboot thì chạy được

Tối qua mình thử Ventoy 1.0.50 mới nhất thì w10pe64 đã boot OK không cần folder Apps. Các winpe khác thì chưa ok. Từ bản 218 thì Anhdv Boot sẽ hỗ trợ Ventoy không cần trích xuất Apps nhé bạn.

nguyenanhphong

Rìu Bạc
Tối qua mình thử Ventoy 1.0.50 mới nhất thì w10pe64 đã boot OK không cần folder Apps. Các winpe khác thì chưa ok. Từ bản 218 thì Anhdv Boot sẽ hỗ trợ Ventoy không cần trích xuất Apps nhé bạn.
- Chào bạn @anhdv , Ventoy từ version 1.0.49 trở lên thì đã khắc phục được tình trạng Win10pex64 1709 không mount file ISO khi mà partition 1 của Ventoy là exFat ( do đó không cần chuyển qua NTFS ). Nhưng tên ổ đĩa mount file ISO cố định là Y .

- Tôi có test thử Win10pex64 phiên bản hiện tại của bạn trên Ventoy thì apps mount tự động, nhưng các apps như : Kaspersky VR , ESET , DrWeb thì click vào không chạy , nếu chạy thủ công bằng dòng lệnh thì OK .

- Mong bản 218 của bạn chỉnh sửa tương thích tốt với Ventoy .

anhdv

Rìu Chiến
- Chào bạn @anhdv , Ventoy từ version 1.0.49 trở lên thì đã khắc phục được tình trạng Win10pex64 1709 không mount file ISO khi mà partition 1 của Ventoy là exFat ( do đó không cần chuyển qua NTFS ). Nhưng tên ổ đĩa mount file ISO cố định là Y .

- Tôi có test thử Win10pex64 phiên bản hiện tại của bạn trên Ventoy thì apps mount tự động, nhưng các apps như : Kaspersky VR , ESET , DrWeb thì click vào không chạy , nếu chạy thủ công bằng dòng lệnh thì OK .

- Mong bản 218 của bạn chỉnh sửa tương thích tốt với Ventoy .
Apps ở trong iso thì nhiều cái nó sẽ bị hiện tượng như vậy đó ạ. Không thể hoàn hảo tất cả được bạn. Bản 218 mình sẽ lưu ý đến vấn đề này. Cám ơn bạn nhé. Nếu bạn phát hiện có vấn đề gì với Anhdv Boot, bạn phản hồi giúp mình qua Topic này hay Fanpage: fb.com/anhdvblog.

anhdv

Rìu Chiến
Tin vui dành cho Fan của Ventoy là Anhdv Boot đã hỗ trợ đầy đủ Ventoy từ Win10PE đến Mini XP mà không cần trích xuất folder Apps. Ngoài ra, có thể Mount file ISO bất kỳ trên phân vùng ExFat.

Đã thêm tính năng Turn OFF Bitlocker vào WinPE, trước đây thì Anhdv Boot đã hỗ trợ tính năng Unlock.

Dự kiến tầm giữa hoặc cuối tháng 9 mới có bản 218 :)

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Tin vui dành cho Fan của Ventoy là Anhdv Boot đã hỗ trợ đầy đủ Ventoy từ Win10PE đến Mini XP mà không cần trích xuất folder Apps. Ngoài ra, có thể Mount file ISO bất kỳ trên phân vùng ExFat.

Đã thêm tính năng Turn OFF Bitlocker vào WinPE, trước đây thì Anhdv Boot đã hỗ trợ tính năng Unlock.

wow wow wow, tuyệt vời anh ơi. chúc anh thành công !

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

Bạn cố gắng add thêm các driver WIFI cho PE-86 , hiện ko thấy cái 86 nào có wifi

anhdv

Rìu Chiến
chú @anhdv làm ra thêm 2 bản win 8 pe và 8x32 rất tốt để dành cho máy yếu chỉ có 2gb ram ko chạy đc win 10 pe
và cũng có thể dùng để tạo win pe bằng win 10 xpe ở đây
cảm ơn chú rất nhiều
Winpe trong Anhdv boot chạy tốt cho máy Ram từ 256MB trở lên (mini xp). Ram 512 chạy thêm w8pe32 lite. Ram 1GB chạy thêm 8pe32, ram 2Gb chạy tốt 10pe64 rồi mà.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Sau khi gói lại file ISO, test thật trên Ventoy thì phát hiện ra là Mini XP không chạy được các bạn ạ :(. Các WinPE khác thì đã ngon lành không cần trích xuất Apps rồi. Nói chung là Ventoy hay các hình thức boot cả ISO nó không trọn vẹn được :(.
Khó quá cho qua.
Có ver mới update chừng 1-2 lần/năm là OK rồi.
Cần gì nhiều kiểu Boot, thừa chức năng với quá nhiều app - Có xài bao nhiêu đâu.