Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 67 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Ba0Dragon

Búa Đá
Bản đợt này nhẹ hơn mấy bản 2.0.5 khá nhìu
Lược bỏ nhìu ko tác giả

anhdv

Rìu Chiến
Bản đợt này nhẹ hơn mấy bản 2.0.5 khá nhìu
Lược bỏ nhìu ko tác giả
Bản Free thì lược đi những thứ rất ít người dùng, dung lượng 1,65 GB. Bản Premium thì nhiều tính năng và phần mềm hơn bản 2.0.5 nhiều bạn. Dung lượng 2,62GB. Win10PE 64 của bản 216 nặng có 434MB, còn 2.0.5 thì tận 620MB.

bacsilam

Rìu Sắt
Một số lưu ý hay lỗi gặp phải khi sử dụng Anhdv Boot
  1. Nếu dùng 1 click 2020 bị lỗi: Dùng tool 1 click 2019 và copy vào cùng chỗ iso bản 2020 rồi chạy.
  2. Xử lý khi gặp thông báo khởi động lại máy

Xem phần đính kèm 16040
  3. Xử lý lỗi Aomei Stop

Xem phần đính kèm 16707
Năm 2020 tôi có mua của bạn 1 USB Anhdv boot. Bạn có thể hỗ trợ tôi nâng cấp nó lên bản 2021 pro mới nhất qua TeamViewer được không ?

anhdv

Rìu Chiến
Mình cập nhật một số hình ảnh về bản 216, trông rất ngầu :D

Đầu tiên là tiện ích của công cụ Fix Display. Chạy trên máy MacBook Pro 2017 độ phân giải 2K sau khi chạy tool.

Còn nếu không dùng Fix Display thì nó như này ạ, một cực hình khi sử dụng đúng không ạ?

Desktop WinPE với Tasbar và chuột hoàn toàn mới

Explorer thanh thoát, màu sắc ổ cứng nhẹ nhàng rất đẹp

haxoma

Rìu Vàng Đôi
mình không thấy app portable hdd regenerator 2011 trên bản winpe free anhdv hình như dạo gần đây các tác giả winpe chỉ cho nó chạy lúc boot winpe. @anhdv có thể tích hợp hdd regenerator portable vào thẳng winpe không?đôi lúc chạy hết trên nền winpe lại tiện hơn.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Cảm ơn cháu @anhdv rất nhiều nhé, bác đã load về đầy đủ bản Premium 216 Full và Free, ở đây bác chỉ gửi hình chụp từ bản Free, bác thấy lần này tốc độ boot vào rất nhanh và thanh taskbar giống của Win11:

Cháu @haxoma load về thử xem sao cháu?
cháu load về rồi bác @Hoang Duch2 nhưng lại không thấy vài tool cháu rất hay dùng trên các bản winpe khác.đánh giá trực quan của cháu @anhdv làm winpe cực kỳ tốt bác ạ.cháu vẫn thắc mắc là liệu winpe có nạp được driver camera cho laptop để test bằng app trên winpe được hay không vì camera trên win chính bị lỗi vào winpe test sẽ đánh giá được lỗi phần cứng camera hay lỗi driver trên win.

anhdv

Rìu Chiến
mình không thấy app portable hdd regenerator 2011 trên bản winpe free anhdv hình như dạo gần đây các tác giả winpe chỉ cho nó chạy lúc boot winpe. @anhdv có thể tích hợp hdd regenerator portable vào thẳng winpe không?đôi lúc chạy hết trên nền winpe lại tiện hơn.
Cái này chạy trên WinPE nó không hiệu quả bằng Victoria đâu bạn ạ. Bạn chạy nó trên Dos ở Legacy Mode nhé. Mình chưa bao giờ đưa nó vào WinPE cả.

anhdv

Rìu Chiến
cháu load về rồi bác @Hoang Duch2 nhưng lại không thấy vài tool cháu rất hay dùng trên các bản winpe khác.đánh giá trực quan của cháu @anhdv làm winpe cực kỳ tốt bác ạ.cháu vẫn thắc mắc là liệu winpe có nạp được driver camera cho laptop để test bằng app trên winpe được hay không vì camera trên win chính bị lỗi vào winpe test sẽ đánh giá được lỗi phần cứng camera hay lỗi driver trên win.
Vấn đề Camera mình chưa từng nghiên cứu bạn ạ. Trên Windows nó còn khó nhằn cơ :D

GoodWeb

Búa Đá Đôi
Chào các Mod & các bạn! Cho mình hỏi ngu 1 tí: Sau khi dùng USB boot của anhdv mình thấy khi cho khởi động bằng Win 8 thì nó sẽ có các công cụ giống như Win 10. Vậy giữa khởi động bằng W8 & W10 khác nhau chỗ nào?

anhdv

Rìu Chiến
Chào các Mod & các bạn! Cho mình hỏi ngu 1 tí: Sau khi dùng USB boot của anhdv mình thấy khi cho khởi động bằng Win 8 thì nó sẽ có các công cụ giống như Win 10. Vậy giữa khởi động bằng W8 & W10 khác nhau chỗ nào?
Có w8pe32 cho máy cũ và yếu. Win10 pe 64 cho máy đời mới hay 4GB Ram trở lên bạn. Bạn hiểu ra vấn đề chứ?

Le Duc 287

Rìu Vàng
Bên tôi khi boot vào từ Ventoy usb trên máy tính, chọn file ISO của anhdv thì nó hiện lên hết các apps đó bạn. Tôi cũng boot với cách turn off secure-boot, bên bạn thì turn-on , bên tôi nếu on thì không boot được usb vào.

Đây là một số hình khi tôi boot vào máy chủ UEFI, không hề chép folder Apps hay có Apps ở bất cứ pv nào vẫn boot lên đầy đủ, tôi nhớ hình như các bản free trước đó cũng như vậy luôn.

bác vào aio boot xem cách boot khi on secure-boot. bác chỉ pải cài đặt lần đầu thôi lần sau boot ok luôn. hoặc ventoy họ cũng hướng dẫn đó bác.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @anhdv, bác mới test bản 217 free cho ổ cứng trên 3 máy : với hình này thì bác có thắc mắc như sau:

Hình này chỉ hiện trên máy Desktop Legacy đời cổ, còn trên máy UEFI và laptop Legacy thì nó chạy luôn.

Nói tiếp về máy đời cổ Legacy , ram là 8GB, thì sau khi chọn xong nó không chuyển qua được WinPE như là máy UEFI. Bên UEFI thì nó restart và boot thẳng vào WinPE luôn thế nhưng bác muốn có cái menu để mình chọn lựa phòng hờ khi không vào Win được thì mình vẫn có thể chọn từ menu bên ngoài.

Ở phần lựa chọn như hình dưới, tuy là Legacy nhưng máy của bác dùng bản x64. vậy nếu bác chọn x32 thì sau này có cài Winx64 thì có OK không cháu?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@anhdv, bác có xem lại máy UEFI thì trước đó bác có tạo bản boot của cháu theo cách trên 1 part của ổ cứng và nó đã có folder Apps từ thư mục gốc, có phải vì vậy mà khi chạy file setup của cháu nó đã tìm thấy và bỏ qua bước chọn ký tự cho Apps không?

Bác sẽ rename Apps từ part cũ và chạy lại xem kết quả thế nào nhe cháu.

Update: Đúng rồi cháu, sau khi rename thì nó hiện lên ngay hình này sau bước lựa chọn ngôn ngữ:

Kế tiếp sẽ là giao diện chọn như hình, nhấn enter thì nó restart máy và vào WinPE:

Khi trên desktop đã có cái shortcut của anhdvboot như hình, click vào thì nó lại chạy lại các giao diện trên, trừ giao diện tìm ký tự cho Apps, vậy hơi bất tiện, bác muốn click vào shortcut thì nó boot vào WinPE luôn đó cháu:

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv, bác mới test bản 217 free cho ổ cứng trên 3 máy : với hình này thì bác có thắc mắc như sau:

Hình này chỉ hiện trên máy Desktop Legacy đời cổ, còn trên máy UEFI và laptop Legacy thì nó chạy luôn.

Nói tiếp về máy đời cổ Legacy , ram là 8GB, thì sau khi chọn xong nó không chuyển qua được WinPE như là máy UEFI. Bên UEFI thì nó restart và boot thẳng vào WinPE luôn thế nhưng bác muốn có cái menu để mình chọn lựa phòng hờ khi không vào Win được thì mình vẫn có thể chọn từ menu bên ngoài.

Ở phần lựa chọn như hình dưới, tuy là Legacy nhưng máy của bác dùng bản x64. vậy nếu bác chọn x32 thì sau này có cài Winx64 thì có OK không cháu?

Dạ, Cháu thiết kế cái tool nó sẽ thực hiện trích xuất folder Apps nếu như không tìm thấy folder Apps này trên bất kỳ ổ nào. Máy nào Bác có folder này rồi nó sẽ bỏ qua ạ. Ngoài Apps thì folder WIM cũng được trích xuất từ ISO ra thư mục chứa .exe tool. Nếu có đủ Apps và WIM thì sẽ hiện cái hình như hình cuối của Bác ở trên.

Kể cả Shortcut Desktop khi chạy cũng sẽ ra cái WinPE List kia để lựa chọn. Máy UEFI thì duy nhất nhập 1. Còn lại máy đang dùng Legacy thì chọn thoải mái các mục ở trên. Cháu cũng chưa test được nhiều, sẽ điều chỉnh tool dần nếu thấy nó chưa hợp lý ạ. Thiết kế dạng Modul nên muốn điều chỉnh nó nhàn hơn Bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ, Cháu thiết kế cái tool nó sẽ thực hiện trích xuất folder Apps nếu như không tìm thấy folder Apps này trên bất kỳ ổ nào. Máy nào Bác có folder này rồi nó sẽ bỏ qua ạ. Ngoài Apps thì folder WIM cũng được trích xuất từ ISO ra thư mục chứa .exe tool. Nếu có đủ Apps và WIM thì sẽ hiện cái hình như hình cuối của Bác ở trên.

Kể cả Shortcut Desktop khi chạy cũng sẽ ra cái WinPE List kia để lựa chọn. Máy UEFI thì duy nhất nhập 1. Còn lại máy đang dùng Legacy thì chọn thoải mái các mục ở trên. Cháu cũng chưa test được nhiều, sẽ điều chỉnh tool dần nếu thấy nó chưa hợp lý ạ. Thiết kế dạng Modul nên muốn điều chỉnh nó nhàn hơn Bác ạ.

Cảm ơn cháu nhé, giờ bác hiểu rồi, bởi vì bản của cháu có nhiều bản WinPE nên phải hiện cái list như thế, trên máy desktop Legacy thì khi bác chọn 1, nó boot lên được, còn click 2 và 5 thì nó cứ đứng yên đó cháu, bác sẽ thử tiếp cho 3 và 4 xem sao nhé.

Bác xem lai từ folder WIM thì không có 10pe32, bác quên mất là mình đang test bản FREE, còn lại thì có đủ các bản khác, bác mới thử số 3 là cho bản w8pe32.wim thì bị báo lỗi 0xc0000225 đó cháu.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @anhdv, về cách boot từ HDD thì bản 217 Free này coi như chỉ có bản 10pe64 là boot vào được trên máy desktop Legacy thôi cháu, hai bản 8pe32 và Mini XP đều bị lỗi, riêng bản 8pe lite thi click vào không thấy gì cả.

Bác chạy thử DrWeb thì nó bị lỗi nếu như chọn từ giao diện bên dưới, chạy được một chút thì bị BSOD.

Nếu chỉ chọn một partition như hình dưới thì nó lại chạy tới hết :

Bác đem sang máy UEFI và cũng vẫn bị lỗi BSOD giống vậy nếu chọn giống hình 1, lỗi như sau :
PAGE FAULT IN NONPAGE AREA. What failed: Ntfs.sys

Nếu chỉ chọn một part như hình dưới:

Thì nó vẫn chạy bình thường như hình:

Đợi khi nào nó chạy hết bác gửi tiếp hình kết thúc cho cháu xem sau nhé. Về lỗi này thì bác đã thử trên bản của bạn khác thì nó không bị như vậy cháu à.

Update: hình kết thúc đây cháu và khi bác click vào Neutralize thì lại bị BSOD, lỗi bác đoc không kip, có chữ System Exception gì đó , rồi nó tự động restart luôn.

Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
Cháu @anhdv, về cách boot từ HDD thì bản 217 Free này coi như chỉ có bản 10pe64 là boot vào được trên máy desktop Legacy thôi cháu, hai bản 8pe32 và Mini XP đều bị lỗi, riêng bản 8pe lite thi click vào không thấy gì cả.

Bác chạy thử DrWeb thì nó bị lỗi nếu như chọn từ giao diện bên dưới, chạy được một chút thì bị BSOD.

Nếu chỉ chọn một partition như hình dưới thì nó lại chạy tới hết :

Bác đem sang máy UEFI và cũng vẫn bị lỗi BSOD giống vậy nếu chọn giống hình 1, lỗi như sau :
PAGE FAULT IN NONPAGE AREA. What failed: Ntfs.sys

Nếu chỉ chọn một part như hình dưới:

Thì nó vẫn chạy bình thường như hình:

Đợi khi nào nó chạy hết bác gửi tiếp hình kết thúc cho cháu xem sau nhé. Về lỗi này thì bác đã thử trên bản của bạn khác thì nó không bị như vậy cháu à.

Update: hình kết thúc đây cháu và khi bác click vào Neutralize thì lại bị BSOD, lỗi bác đoc không kip, có chữ System Exception gì đó , rồi nó tự động restart luôn.

Dạ, Cháu cám ơn Bác. Mấy cái PE 32 bit và XP bác phải chạy trên máy mà đang cài Windows Legacy Bác ạ.