Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 54 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

anhdv

Rìu Chiến
Mình có gặp lỗi boot vào win pe trên con lenovo ideapad 100s chỉ cho boot efi x86. Đã sử đụng cả Anhdvboot vs Mcboot đều không thể boot được vào. mong các bản update boot sau của b sẽ có thêm phần boot efi x86 như bản của Hkboot.
Bạn lấy file w10pe32.wim của bản 2019 hay 2020 copy vào mục wim của usb boot. Anhdv boot ngay từ xa xưa đến nay vẫn hỗ trợ uefi 32 bạn nhé.

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Mình vẫn đang dùng cả bản của bạn và của DLC. Về cơ bản thì mỗi cái đều có cái hay riêng. Tuy nhiên bên DLC có 1 tính năng mà bên bản này không có đó là nó có chức năng chạy tool được trên windows thật không cần phải chạy qua winPE :) Đây là 1 tính năng mà mình nghĩ bạn có thể cân nhắc đưa vào bản tiếp theo. Vì có những khi mình cần sửa ngay trên máy thật.

anhdv

Rìu Chiến
Mình vẫn đang dùng cả bản của bạn và của DLC. Về cơ bản thì mỗi cái đều có cái hay riêng. Tuy nhiên bên DLC có 1 tính năng mà bên bản này không có đó là nó có chức năng chạy tool được trên windows thật không cần phải chạy qua winPE :) Đây là 1 tính năng mà mình nghĩ bạn có thể cân nhắc đưa vào bản tiếp theo. Vì có những khi mình cần sửa ngay trên máy thật.
Cần phần mềm nào bạn trích xuất ra chạy trên windows bình thường mà. Phần mềm trên anhdv boot để trong file nén Wim nên không làm kiểu dlc được. Thế nên, dùng gì thì dùng 7zip trích xuất ở .wim ra dùng thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Cần phần mềm nào bạn trích xuất ra chạy trên windows bình thường mà. Phần mềm trên anhdv boot để trong file nén Wim nên không làm kiểu dlc được. Thế nên, dùng gì thì dùng 7zip trích xuất ở .wim ra dùng thôi.
Vụ này mới biết:

Mà không biết có gì khác trong \\apps.wim\1\ với 2, 3

anhdv

Rìu Chiến
Vụ này mới biết:

Mà không biết có gì khác trong \\apps.wim\1\ với 2, 3
Về phần mềm trong Apps.Wim của Anhdv boot cháu xin giải thích như sau:
Giống như bộ cài Windows, Apps.wim này có nhiều index cho các bản winPE khác nhau. Index 1 là cho winpe 32 bit, Index 2 là cho winpe 64 bit và index 3 là cho Mini XP hay máy có quá ít ram để sử dụng.

Từ hồi mới làm App cho WinPE cháu đã đặt yếu tố an toàn lên hàng đầu. Các phần mềm ở đây cháu đều tự tay tự gói lại. Mặc dù cố gắng, nhưng vẫn có một số phần mềm bị nhận nhầm bởi Antivirus (cái này thử giải nén file nén exe rồi quét là rõ ạ).

anhdv

Rìu Chiến
Một cách dùng Anhdv > Trích xuất apps.wim và chạy live trên Windows 10:

(cũng có khá nhiều app bị WD chém ngay khi mở folder- các bạn chọn loại trừ hay tạm tắt WD trước khi sử dụng nha. Cũng chưa biết hết List app nào có thể chạy trực tiếp trên Win 10)
Trong này hầu hết các phần mềm là chạy được, một số không chạy được như: Easus Data recovery, Acronis TrueImage 2020 ...

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Trong này hầu hết các phần mềm là chạy được, một số không chạy được như: Easus Data recovery, Acronis TrueImage 2020 ...
Yeah!
Hầu hết các app đều chạy tốt.
Một số apps không chạy được: Acronis TrueImage 2020, Acronis TrueImage 2014; MacRium
ShoftMaker.

Đúng là nhu cầu tạo USB Boot với dùng các soft Portable để cứu hộ là 50/50.
Bạn chủ nên Update Giới thiệu tính năng này // với tạo Boot.
Thanks!

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
làm sao có thể ghost file .gho trên ổ cứng ssd. bị lỗi -notrim
Các bước cơ bản như này, bạn làm thử:

1. Bạn bung file GHO lên 1 phân vùng của 1 ổ cứng thường (HDD) nào đó
(Nếu bạn không có HDD thì dùng máy ảo tạo ổ cứng HDD)
(Bạn cũng nhớ nạp MBR và PBR đầy đủ cho HDD này nhé)

2. Sau đó bạn dùng Acronis True Image để backup lại thành 1 file .TIB
Chép tiếp file này vào cái USB/Thiết bị boot của bạn

3. Boot vào WinPE cho máy đang gắn SSD đang gặp lỗi -notrim, bạn chạy Acronis True Image, rồi thực hiện restore .TIB vào thẳng SSD.

Mình đảm bảo sẽ fix đc.
Chúc bạn thành công nhé.

boyvipnr

Gà con
Các bước cơ bản như này, bạn làm thử:

1. Bạn bung file GHO lên 1 phân vùng của 1 ổ cứng thường (HDD) nào đó
(Nếu bạn không có HDD thì dùng máy ảo tạo ổ cứng HDD)
(Bạn cũng nhớ nạp MBR và PBR đầy đủ cho HDD này nhé)

2. Sau đó bạn dùng Acronis True Image để backup lại thành 1 file .TIB
Chép tiếp file này vào cái USB/Thiết bị boot của bạn

3. Boot vào WinPE cho máy đang gắn SSD đang gặp lỗi -notrim, bạn chạy Acronis True Image, rồi thực hiện restore .TIB vào thẳng SSD.

Mình đảm bảo sẽ fix đc.
Chúc bạn thành công nhé.
có cách nào dễ hơn không. vd như dlc boot nhập mã cmd là fix dc. cái này không hỗ trợ hầy

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
có cách nào dễ hơn không. vd như dlc boot nhập mã cmd là fix dc. cái này không hỗ trợ hầy
Bạn nên dùng trình backup đi nó trưc quan giao diện GUI dễ nhìn thao tác đơn giản

anhdv

Rìu Chiến
Bạn làm cmd ở dlc như nào thì anhdv boot làm như vậy chứ ko hỗ trợ gì ở đây. Cái winpe trong bộ cài win nó còn có cmd nữa là winpe trên anhdv boot. Winpe dlc từ hồi win8pe đã rebuild của mình rồi.

boyvipnr

Gà con
Bạn làm cmd ở dlc như nào thì anhdv boot làm như vậy chứ ko hỗ trợ gì ở đây. Cái winpe trong bộ cài win nó còn có cmd nữa là winpe trên anhdv boot. Winpe dlc từ hồi win8pe đã rebuild của mình rồi.
mình cũng đã làm thử , nhưng nhập dòng lệnh cmd X:User\Default\AppData\Local\Temp\DLC1Temp\NortonGhost.exe
ở Symanntec GHOST 64 của bộ cài lại không được.
mình tìm thử như web này nhưng ADV BOOT không có :
bạn làm một video fix lỗi này trên ổ ssd đi, nhiều lúc phải dùng bản .GHO bạn ơi, cảm ơn bạn

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
mình cũng đã làm thử , nhưng nhập dòng lệnh cmd X:User\Default\AppData\Local\Temp\DLC1Temp\NortonGhost.exe
bạn làm một video fix lỗi này trên ổ ssd đi, nhiều lúc phải dùng bản .GHO bạn ơi, cảm ơn bạn
Nếu chỉ muốn chạy Norton Ghost x64 và các app portable khác
Thì bạn làm theo #1064, 1065.
Dùng 7z mở ISO Andv Boot tới mục.... \\apps.wim\2\
Coppy to all tới nơi nào lưu lại
Chạy PSTART > rồi chọn mục Backup Tool

haxoma

Rìu Vàng Đôi
bạn @boyvipnr đã chọn đúng đường dẫn chưa mà ghost ssd? đường dẫn đó là để giải nén chương trình thôi.bạn chỉ cần giải nén chương trình ghost trong ổ X Anhdv Boot rồi cmd đường dẫn X:\NortonGhost.exe là xong.

anhdv

Rìu Chiến
2 bản boot khác nhau bạn lấy râu ông nọ cắm cắm bà kia. Cái bản chất vấn đề ở đây là đường dẫn file norton ghost. Trên anhdv boot nó ở R:\ppApps\BackupTools....... bạn tự vào xem. Khi chạy thì mục temp ở đâu bạn chạy run lệnh %temp%. Khi bạn ko hiểu rõ thì đừng nên vội phán lỗi này kia.

laiminhluc

Gà con
Tài khoản bị khóa
Cái này dùng tốt. Có điều nó làm mất toàn bộ dữ liệu trên ổ cứng di động khi cập nhật boot. Cuối cùng phải dùng 1 cái usb riêng để tạo boot còn dùng ổ cứng di động để lưu dữ liệu riêng.