Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 15 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Em không biết cách dùng thôi. Test được 1000GB Ram cũng ok. E bật 1000 lần phần mềm mỗi lần quét 1 đoạn. Phải để trống ít Ram ko treo máy. Đây là hạn chế test trên winpe. Nó sinh ra để test ram khi ép xung là chính
vâng anh cảm ơn anh!

anhdv

Rìu Chiến
vâng anh! chính nó không dùng được ạ! nó chỉ cho test 1G Ram thôi. muốn test hơn thì phải dùng bản trả phí. thiết nghĩ thì không dùng được thì bỏ đi hoặc thay bằng phần mềm khác anh ạ
Đã kiếm được bản Pro mới nhất 7.0 em nhé. không phải chạy nhiều lần ứng dụng để chia khoảng RAM thủ công nữa, phần mềm sẽ tự động hoàn toàn. Cơ mà trên WinPE dùng hiết nhiều RAM thì cách này như anh đã nói chỉ nên dùng cho Kiểm tra khả năng ép xung của RAM là chính. Test RAM có nhiều Tool ngon hơn trên DOS hay chính Memory test của Microsoft ở giao diện WinPE

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Đã kiếm được bản Pro mới nhất 7.0 em nhé. không phải chạy nhiều lần ứng dụng để chia khoảng RAM thủ công nữa, phần mềm sẽ tự động hoàn toàn. Cơ mà trên WinPE dùng hiết nhiều RAM thì cách này như anh đã nói chỉ nên dùng cho Kiểm tra khả năng ép xung của RAM là chính. Test RAM có nhiều Tool ngon hơn trên DOS hay chính Memory test của Microsoft ở giao diện WinPE
Thế ạ mục đích vào win pe được là em kiếm phần mềm kiểm tra xem ram có bị lỗi hay không thôi ạ, lỗi nặng màn hình xanh luôn thì không nói làm gì. nhưng những trường hợp nó dở dở ương ương ý ạ! cám ơn anh

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Mình rất tiếc khi bản cứu hộ #Anhdvboot2020 không thể ra mắt như dự tính.

Ngày được ấn định ra mắt là 4/4/2020. Mong các bạn thông cảm và ủng hộ. Cám ơn các bạn!
Hôm nay mùng 3/4/2020 Rất nóng lòng chờ ngày ra mắt usb boot năm 2020 của anh anh

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
haha, bác AnhDV nhá hàng đó bác.
anhvd có gởi tôi cái ISO 2020 mấy hôm rồi , nhưng bạn ấy chưa công bố có lẽ là bạn ấy chưa hài lòng với ISO đó

anhdv

Rìu Chiến
Tôi nghĩ ANHDV chưa công bố 2020 là bạn ấy có lý do gì đó , có thể là đang hoàn thiện hơn nữa để 1 khi công bố là ko phải update
Đợt này vướng ông con nên hầu như ban ngày cháu tranh thủ được ít, còn lại làm tối nên không làm được nhiều. Quan trọng hơn là cháu tinh chỉnh lại tối ưu hết mức có thể. Cũng như mất nhiều thời gian để thêm tính năng và hoàn thiện cho tool 1 click.

Khi xây dựng Anhdv Boot xong rồi thì cháu cần thời gian để làm hướng dẫn. Cháu không muốn bản boot mới ra mà hướng dẫn chưa có.

Tầm muộn nhất là 8h tối nay sẽ có thôi Bác ạ.

wensheng2019

Búa Gỗ
Đợt này vướng ông con nên hầu như ban ngày cháu tranh thủ được ít, còn lại làm tối nên không làm được nhiều. Quan trọng hơn là cháu tinh chỉnh lại tối ưu hết mức có thể. Cũng như mất nhiều thời gian để thêm tính năng và hoàn thiện cho tool 1 click.

Khi xây dựng Anhdv Boot xong rồi thì cháu cần thời gian để làm hướng dẫn. Cháu không muốn bản boot mới ra mà hướng dẫn chưa có.

Tầm muộn nhất là 8h tối nay sẽ có thôi Bác ạ.
Giờ toàn người dùng quen tử bản 2019 rồi đâu cần hướng dẫn đâu tự mò một lúc ổn thôi bạn, thanks

tregiengchan

Rìu Sắt
@anhdv code boot cho Linux bản 2019 bị lỗi với Centos 7 + Ubuntu 18 thì phải.
Hôm trước mình có sửa nhưng quên không lưu lại.

À có phải bạn tham khảo code boot từ repo này k?
Mã:
https://github.com/thias/glim