Chia sẻ - Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp | Page 13 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Anhdv Boot 2024: Cứu hộ máy tính theo cách chuyên nghiệp

dathv

Búa Gỗ Đôi
Mình đã làm sẵn mà, bạn cứ thế dùng thôi
Bác anhdv cho em hỏi chút:
Em có cái máy mà lệnh halt trong Grub2 đúng là có tắt được máy (quạt cpu và quạt nguồn ngừng hết rồi) nhưng mà đèn báo trên case vẫn sáng, em muốn hỏi trong Grub2 còn có cách nào khác để tắt máy không ạ?
Trong windows, win pe và winre vẫn tắt máy bình thường.

anhdv

Rìu Chiến
Bác anhdv cho em hỏi chút:
Em có cái máy mà lệnh halt trong Grub2 đúng là có tắt được máy (quạt cpu và quạt nguồn ngừng hết rồi) nhưng mà đèn báo trên case vẫn sáng, em muốn hỏi trong Grub2 còn có cách nào khác để tắt máy không ạ?
Trong windows, win pe và winre vẫn tắt máy bình thường.
không còn đâu em ơi.

duccop_13

Búa Đá
mình dùng synmatec ghost trong trong mini win 10 để bung file GHO có đc ko ạ ? xin cảm ơn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình dùng synmatec ghost trong trong mini win 10 để bung file GHO có đc ko ạ ? xin cảm ơn
Thời này mà bạn còn tự làm khổ mình !!!
Terabyte image for win là 1 trình tạo ghost tuyệt với , nó tạo file ảnh.TBI rất nhanh chóng , recovery cũng rất nhanh chóng . Phần mềm này winpe nào cũng có

anhdv

Rìu Chiến
nếu là win 10 thì cài mối là tốt nhất , sau đó cài các thứ thiết yếu , rồi dùng terabyte backup
Lúc nào Bác thử macrium reflect khá ok ạ. Cháu bỏ terabyte lâu rồi. Terabyte thấy nhiều máy chậm, thao tác rườm rà hơn ạ.

Nguyen Tuan Lc

Rìu Sắt Đôi
Anh-dv ơi! Anh có thể hướng dẫn cách tự tạo file ghost all cấu hình định dạng iso. Win7 với win 10 được không anh. Mong anh chia sẻ!

secpol

Rìu Chiến Bạc
Sửa lần cuối:

anhdv

Rìu Chiến
✅Anhdv Boot 2020 đã có thể sử dụng TeamViewer mới nhất các bạn nhé. Trước đây ở bản 2018 mình dự tính thêm vào, nhưng phút cuối lại hủy.

? Trên Desktop các bạn cũng thấy biểu tượng Test Sound, chức năng này trên bản 2019 không dùng được.

? Và cuối cùng: Bản #AnhdvBoot2020 này mình cố gắng ra mắt trong tháng này.