Hỏi/ Thắc mắc - Anh em còn tin dùng Norton khi tích hợp đào tiền ảo không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Anh em còn tin dùng Norton khi tích hợp đào tiền ảo không?

vinhtruyen92

Rìu Vàng

Norton âm thầm tích hợp tính năng 'đào' tiền ảo​

Mình đang dùng Eset và cũng có ý định thử sang app khác vì thấy 1 số ae review Norton nhẹ, chỉ 20-50MB ram thôi nhưng đọc bài này thì lại băn khoăn.
Nhờ các bạn trải nghiệm rồi cho ít tư vấn.
Thanks

N

n2t4r

Không biết mọi người cảm nhận sao nhưng với mình thì tiền ảo nó không xấu đâu. Chỉ là một số thành phần lợi dụng nó mới xấu thôi. Nếu bạn thích Norton thì mình cũng khuyến khích vì nó dễ dùng + đơn giản + nhẹ kha khá. Còn nếu bạn muốn ăn chắc mặc bền thì có thể xem qua Kaspersky (từ Internet đổ lên), Malwarebytes (dùng thêm nếu có nhu cầu), Bitdefender (nếu cần một số công cụ đi kèm của nó), bạn đang dùng Eset cũng đã là một lựa chọn tốt rồi, nếu máy yếu thì cứ ở lại đi, máy mạnh thì tùy cảm quan của bạn mà ra quyết định

Swings Onlyone

Rìu Vàng Đôi
sự thật là tiền ảo & nft đã mất đi vị thế KHÔNG THỂ BỊ HACK của mình
trong 6 tháng gần nhất, nó đã bị hack sấp mặt.
nên ai vẫn cho rằng là nó an toàn, vậy thì không đâu

dexem

Búa Gỗ
VIP User
Mình có đọc bài báo về "Norton âm thầm tích hợp chức năng đào tiền ảo". Tuy nhiên, khi kiếm tra lại bản Norton Security Premium trên máy của mình thì không thấy chức năng đó. Phiên bản Norton của mình hiện tại là 22.22.6.10.
Bản thân mình sử dụng Norton rất lâu, trước đây mình mua bản quyền 03 năm/ lần. Sau khi hết hạn 3 năm thì mình chỉ mua từng năm. Đối với mình, Norton dễ sử dụng, đơn giản.

tuanhvn

Búa Gỗ
muốn dễ dàng thì dùng hàng của Windows, có điều ngốn CPU với Ram hơi nhiều, mình thấy dùng Eset thì nhẹ, ram chiếm vài chục MB, cài vào thấy laptop chạy nhanh hơn . Có điều toàn get key 1 tháng dùng, hơi phiền.

ghost_tuyen

Rìu Vàng
muốn dễ dàng thì dùng hàng của Windows, có điều ngốn CPU với Ram hơi nhiều, mình thấy dùng Eset thì nhẹ, ram chiếm vài chục MB, cài vào thấy laptop chạy nhanh hơn . Có điều toàn get key 1 tháng dùng, hơi phiền.
Trong forum đầy key 3 tháng mà bạn

vinhtruyen92

Rìu Vàng
Chính vì thế tui đã mua key rồi :( vừa mua cách đây 2 hôm :(