Yêu cầu Phần mềm - Anh em có link nguyên gốc bản Windows 10 LTSC cho mình xin với | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm Anh em có link nguyên gốc bản Windows 10 LTSC cho mình xin với

THDuc

Gà con
Chuyện là mình có 1 Laptop văn phòng windows 10 đang dùng bản pro. Nhưng nhiều khi tác vụ cũng khá là lag giật .Thế nên là mình tính đổi qua bản LTSC cho ổn định dùng lâu dài. Mình có tìm trên web của mcs thì có link bản Evaluation. Anh em có link nào bản LTSC bình thường có thể cho mình xin được không. Thanks All

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn vào đây mà tải cho có cái mới mẻ nhé.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chuyện là mình có 1 Laptop văn phòng windows 10 đang dùng bản pro. Nhưng nhiều khi tác vụ cũng khá là lag giật .Thế nên là mình tính đổi qua bản LTSC cho ổn định dùng lâu dài. Mình có tìm trên web của mcs thì có link bản Evaluation. Anh em có link nào bản LTSC bình thường có thể cho mình xin được không. Thanks All
Bạn tham khảo qua bản này:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Evaluation dùng ok mà. Cài và update thủ công lên bản mới nhất như bình thường đó bạn. => Có thể dùng Evaluation ăn ngay.
Có thể biến evaluation thành ltsc chuẩn bằng cách đổi skus & kích hoạt digital license.

LTSC iso gốc bản mới nhất theo mình biết vẫn là bản .316 (quá cũ) update thủ công lên bản mới nhất tránh đi đường vòng qua nhiều bản update.

Bạn nhớ check hash file iso các build khác evaluation.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Gốc thì phải vào đây chứ! All Windows/Office chính họ ngoại nhà MS không lẫn vào đâu được.

quadensatgai

Rìu Sắt
mình thấy gốc rễ vẫn phải nâng cấp phần cứng thôi, làm cái ssd là giải quyết được. máy mình cũng cài ltsc, dùng tạm thì ok.

THDuc

Gà con
Evaluation dùng ok mà. Cài và update thủ công lên bản mới nhất như bình thường đó bạn. => Có thể dùng Evaluation ăn ngay.
Có thể biến evaluation thành ltsc chuẩn bằng cách đổi skus & kích hoạt digital license.

LTSC iso gốc bản mới nhất theo mình biết vẫn là bản .316 (quá cũ) update thủ công lên bản mới nhất tránh đi đường vòng qua nhiều bản update.

Bạn nhớ check hash file iso các build khác evaluation.
Mình đổi được qua bản LTSC nhưng có 1 điều là file SKUS kia không thể remove đi được á bạn

THDuc

Gà con
mình thấy gốc rễ vẫn phải nâng cấp phần cứng thôi, làm cái ssd là giải quyết được. máy mình cũng cài ltsc, dùng tạm thì ok.
Máy mình Dual 1 SSD, 1 HDD nhưng nhièu khi vẫn lag giật á. Thế nên mình nghĩ là do bản windows. Trước mình dùng bản 20H2 thì phải

THDuc

Gà con
Gốc thì phải vào đây chứ! All Windows/Office chính họ ngoại nhà MS không lẫn vào đâu được.
Sao mọi người có link hay quá nhỉ, hqua mình tìm link từ trang của mcs mà không có á. Toàn file từ các trang đã xào nấu thôi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Sao mọi người có link hay quá nhỉ, hqua mình tìm link từ trang của mcs mà không có á. Toàn file từ các trang đã xào nấu thôi.

Bạn tải bản gốc về update lên từ đầu sử dụng chưa chắc đã ổn định và không lỗi đâu, chắc do tư tưởng của bạn thích và muốn hàng nguyên gốc chuẩn thì đây:
Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (17763.107)

THDuc

Gà con
Chắc bạn đó muốn mấy bản nguyên gốc tải từ đầu chưa update các bản vá luôn ấy mà, để mình share cho bạn ấy cái link chuẩn nguyên gốc "Windows 10 Enterprise LTSC 2019 (17763.107)".
Đúng rồi , mình tìm bản nguyên về dùng rồi tự thân hết cho yên tâm á. Vì ko có chuyên sâu nên cứ dùng cái gốc cho chắc. Trong gr thì mình có tìm rồi mà chưa thấy nên mới post bài á bạn, hay do mình chưa roll tới

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mình có lướt qua trang này rồi, nhưng vấn muốn hỏi hơn ấy. Vì chỉ khi lỗi thì mình mới cài lại thôi, nản lắm
Tốt nhất bạn nên bỏ tiền ra mua hẳn từ Microsoft cho chắc. Tìm làm gì cho mất thời gian. Nếu mua từ đó mà vẫn còn không tin nữa thì bạn tự code một cái hệ điều hành là tốt nhất.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Bản .107 ra năm 2018 và .316 ra năm 2019 không biết có khác nhau điều gì nhỉ? Tất cả đều của MS nó làm ra. Chính cái tiêu đề bạn đã đặt sai tên rồi bắt mọi người tự đi mò.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng rồi , mình tìm bản nguyên về dùng rồi tự thân hết cho yên tâm á. Vì ko có chuyên sâu nên cứ dùng cái gốc cho chắc. Trong gr thì mình có tìm rồi mà chưa thấy nên mới post bài á bạn, hay do mình chưa roll tới
NHư cái ảnh ở dưới này có được KO? nếu muốn thì tôi upload vào Fshare

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình đổi được qua bản LTSC nhưng có 1 điều là file SKUS kia không thể remove đi được á bạn
Del bình thường không được. Bác phải lấy full quyền thư mục đó aka take owner (cho tài khoản đang dùng) thì mới del được.