Hỏi/ Thắc mắc - Anh chị ơi chỉ em connect laptop với âm ly với ạ? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Anh chị ơi chỉ em connect laptop với âm ly với ạ?

luuphusy

Gà con
Dạ chào anh/chị hiện là em connect xong âm ly với laptop rồi. Tuy nhiên nó phát sinh ra 1 vấn đề là khi em khởi động lại máy thì phải chỉnh lại trên laptop.
EM kết nốiâm ly vào laptop để nó hát dc em phải chọn windows sonic for headphones sau đó nó mới hát dc. Nhưng khởiđộng lại máy thì nó vẫn auto chọn windows sonic for headphones luôn nhưng nó ko có âm thanh, phải ấn lại windows sonic for headphones thì mới có. Hiện em có chỉnh lại 1 vài cái trongđó nhưng vẫn ko dc. Có ai còn cách nào khác ko ạ

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn dùng để hát là hát nhạc đó hả, bạn dùng dây 3.5mm to bông sen để kết nối vào amply đúng chưa.
Nếu là laptop thì cái Spatial Sound thường là nó tắt, đó chỉ là cho ra âm thanh vòm thôi mà, đâu lý nào ko bật nó là không có âm thanh ra amply. Bạn cho hiện hết các soundcard lên xem!

caniquyvnz

Rìu Bạc
ca này ngộ ah! mình củng mê loại này lắm -lúc trước mình cắm trên máy bàn qua cộng jack 3.5 2 -3 đầu gì đó trên win7 là hát thôi chứ đâu có chỉnh chọt gì thêm nửa( cái ..sonic.. của bạn là cái gì vậy?) {sure} .thôi hóng ae dô hổ trợ chi tiết cho bạn

LacTroi79

Gà con
Dạ chào anh/chị hiện là em connect xong âm ly với laptop rồi. Tuy nhiên nó phát sinh ra 1 vấn đề là khi em khởi động lại máy thì phải chỉnh lại trên laptop.
EM kết nốiâm ly vào laptop để nó hát dc em phải chọn windows sonic for headphones sau đó nó mới hát dc. Nhưng khởiđộng lại máy thì nó vẫn auto chọn windows sonic for headphones luôn nhưng nó ko có âm thanh, phải ấn lại windows sonic for headphones thì mới có. Hiện em có chỉnh lại 1 vài cái trongđó nhưng vẫn ko dc. Có ai còn cách nào khác ko ạ

win 10 là thế

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Cái này không phải lỗi gì cả. Nào online mình teamview chỉnh cho.