Nhờ tư vấn - Anh chị cho em hỏi về kinh nghiệm ngăn chặn virut folder.exe với? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Anh chị cho em hỏi về kinh nghiệm ngăn chặn virut folder.exe với?

truongvu90

Gà con
Máy tính em ở công ty phải chia sẻ folder mang lan với các máy tính khác. Máy tính của em đợt này thấy xuất hiện trong mỗi folder có 1 file folder.exe nặng 120kb cùng tên với tên folder. Em dùng tìm kiếm .exe sau đó xóa thủ công cho vào thùng rác, sau đó dọn sạch thùng rác. Nhưng sau 1 vài ngày lại xuất hiện file đó. Anh chị nào có cách ngăn chặn virut tạo ra file rác này không giúp em với ạ

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
1 cách diệt virus thật vi diệu . file chạy của virus n vẫn tồn tại trong local user thì bạn có xóa tới già cũng ko hết . vui lòng dùng rescue disk quét cho hiệu quả

TheDoctor

Búa Đá
Con này mình tưởng phải bị tuyệt chủng lâu rồi chứ nhỉ, lần cuối mình thấy là ở máy trường chạy XP với 7 {big_smile}

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Máy đang share có cài trình diệt virus chưa? Khả năng cao là các máy trong mạng LAN đang bị nhiễm virus rồi, phải cài trình diệt virus cho từng máy và quét toàn bộ đi, chứ xử lý 1 máy thì cứ bị lây nhiễm chéo hoài thôi.

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Máy đang share có cài trình diệt virus chưa? Khả năng cao là các máy trong mạng LAN đang bị nhiễm virus rồi, phải cài trình diệt virus cho từng máy và quét toàn bộ đi, chứ xử lý 1 máy thì cứ bị lây nhiễm chéo hoài thôi.
69,96% là máy trong mạng dính rồi bị rồi. Khoanh vùng và tìm diệt thôi :)

truongvu90

Gà con
Vậy phải cài diệt virut cho từng máy và quét tứng máy ạ. :(. Phòng em có khoảng 40 máy thôi mà :(

caniquyvnz

Rìu Bạc
Em ko cần diệt nó ở máy khác. em muốn chống nó ở máy em thôi mà. :(.
vậy bạn tải kaspersky bản miễn phí ( được 1 năm )về + malwarebytes song kiếm hợp bích
chọn chế độ quyets Full
xong khởi động máy ,coi tình trạng trên có hết không? nhớ cập nhật bản mới nhất của 2 e đó rồi mới quyét nha {big_smile}

nguyenvolam

Rìu Sắt
Em ko cần diệt nó ở máy khác. em muốn chống nó ở máy em thôi mà. :(.
Tốt nhất để không bị dính là
1. cài đặt phần mềm diệt virus, giờ mấy loại này nó nhận diện hết mà?
2. Khi mở cửa sổ làm việc. Đừng bao giờ nhấp đôi vào thiết bị được gắn vào (USB...) mà hãy vào File Explorer (phím tắt: cửa sổ + E) =>Rồi sổ cây thư mục từ phía trái là được.

truongvu90

Gà con
Tốt nhất để không bị dính là
1. cài đặt phần mềm diệt virus, giờ mấy loại này nó nhận diện hết mà?
2. Khi mở cửa sổ làm việc. Đừng bao giờ nhấp đôi vào thiết bị được gắn vào (USB...) mà hãy vào File Explorer (phím tắt: cửa sổ + E) =>Rồi sổ cây thư mục từ phía trái là được.

Xem phần đính kèm 9780

Đau lòng là em lại phải chia sẻ folder cho các member khác trong phòng làm việc anh a. :(

truongvu90

Gà con
Em mua thêm ổ cứng, cài win trên ổ cứng 1 còn dữ liệu chia sẻ để ổ cứng 2. Liệu có được ko anh em? :D.