AIO Boot NewGen + WinPE 11 x64 | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

AIO Boot NewGen + WinPE 11 x64

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Dùng thử qua quả thật quá khủng khiếp mình không dám tin nổi đây là winpe luôn o_O
Cái này là được build từ bản full WinRE như hướng dẫn ở đây thui có gì đâu bạn? Phải lite với thêm Driver vào nữa nó mới khó 🙂

alaky

Rìu Sắt
Cái này là được build từ bản full WinRE như hướng dẫn ở đây thui có gì đâu bạn? Phải lite với thêm Driver vào nữa nó mới khó 🙂

Không biết usb mình có hỏng hay pc mình lỗi gì không mà load filepe.wim hay load cả bộ vẫn treo, lag không biết. Bạn test bản pe này trên máy tính nào vậy :)

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Không biết usb mình có hỏng hay pc mình lỗi gì không mà load filepe.wim hay load cả bộ vẫn treo, lag không biết. Bạn test bản pe này trên máy tính nào vậy :)
Bạn nói bản mình á hả? Thì mình xài trên máy mình với cả máy ảo thôi. USB bạn tốc độ nhanh hông, tại cái này đặt nhiều file trên USB nên nó đọc ghi trên đó hơi nhiều.

À mà trước mắt không biết có cách nào xả nén nhanh hơn không bạn nhỉ!
Chứ thời gian xả nén vầy mình ngại quá :)

Giờ mới để ý cái đồng hồ của bạn, USB tốc độ thế này thì bạn chỉ nên xài mấy cái PE tải hết vào bộ nhớ xài cho nó lẹ {adore}

Sửa lần cuối:

alaky

Rìu Sắt
Bạn nói bản mình á hả? Thì mình xài trên máy mình với cả máy ảo thôi. USB bạn tốc độ nhanh hông, tại cái này đặt nhiều file trên USB nên nó đọc ghi trên đó hơi nhiều.

Giờ mới để ý cái đồng hồ của bạn, USB tốc độ thế này thì bạn chỉ nên xài mấy cái PE tải hết vào bộ nhớ xài cho nó lẹ {adore}
Để đáp ứng đủ như cầu cao cấp của bạn chắc dùng winvhd là hợp lý nhất. WinPE size 1.3GB (chưa tính soft) là đủ chạy nhiều soft cứng đầu. Theo quan điểm cá nhân mình, người build winpe cần tối ưu driver để winpe tương thích được nhiều soft tốt hơn là dùng một vài soft cố định.
Nếu winpe hổ trợ tốt driver chúng ta sẽ không vất vả build từng soft riêng lẻ nữa, mà muốn chạy soft trên các bản winpe khác cũng dễ dàng. Tại sao chúng ta lại thích cái gì cũng riêng cơ chứ :p

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Để đáp ứng đủ như cầu cao cấp của bạn chắc dùng winvhd là hợp lý nhất. WinPE size 1.3GB (chưa tính soft) là đủ chạy nhiều soft cứng đầu. Theo quan điểm cá nhân mình, người build winpe cần tối ưu driver để winpe tương thích được nhiều soft tốt hơn là dùng một vài soft cố định.
Nếu winpe hổ trợ tốt driver chúng ta sẽ không vất vả build từng soft riêng lẻ nữa, mà muốn chạy soft trên các bản winpe khác cũng dễ dàng. Tại sao chúng ta lại thích cái gì cũng riêng cơ chứ :p
Không phải yêu cầu cao mà do USB của bạn nó quá chậm, mà có phải USB của bạn 64GB nhưng là hàng fake size không, kích thước thực tế nó không phải vậy, chứ sao lại chậm đến vậy được.

Còn đối với cá nhân thì thủ sẵn cái VHD trên ổ cứng mỗi lần lỗi thì boot vào đó rồi ứng làm gì làm bạn, mà VHD thì ưng cài soft hay driver gì nó cũng thoải mái. VHD thì soft mình có hỗ trợ tạo và boot, bạn không cần phải giới thiệu 😂

Chỉ là VHD thì nó kén USB, với lại VHD boot nhiều máy thì hông được ổn định.

alaky

Rìu Sắt
Không phải yêu cầu cao mà do USB của bạn nó quá chậm, mà có phải USB của bạn 64GB nhưng là hàng fake size không, kích thước thực tế nó không phải vậy, chứ sao lại chậm đến vậy được.

Còn đối với cá nhân thì thủ sẵn cái VHD trên ổ cứng mỗi lần lỗi thì boot vào đó rồi ứng làm gì làm bạn, mà VHD thì ưng cài soft hay driver gì nó cũng thoải mái. VHD thì soft mình có hỗ trợ tạo và boot, bạn không cần phải giới thiệu 😂

Chỉ là VHD thì nó kén USB, với lại VHD boot nhiều máy thì hông được ổn định.
USB mình mua hàng top 1 của Phong Vũ bảo hành 60 tháng á bạn 😅
Winvhd chuẩn legacy chạy trên usb chỉnh file bcd load dễ mà. Bản Windows 7/8/8.1/10/11 nào bạn cài thành công thì dùng winvhd bản đó dùng luôn trên máy đó sẽ ổn định hơn.
Mình đang hóng bác nào làm bản winvhd load uefi qua ventoy được thì quá pro 😋

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
USB mình mua hàng top 1 của Phong Vũ bảo hành 60 tháng á bạn 😅
Winvhd chuẩn legacy chạy trên usb chỉnh file bcd load dễ mà. Bản Windows 7/8/8.1/10/11 nào bạn cài thành công thì dùng winvhd bản đó dùng luôn trên máy đó sẽ ổn định hơn.
Mình đang hóng bác nào làm bản winvhd load uefi qua ventoy được thì quá pro 😋
Cái USB của bạn chắc tốc độ không bằng cái USB 2.0 Sandisk của mình 😂 còn VHD thì nó hỗ trợ UEFI mà bạn, quan trọng là thằng boot, mà cái đó cũng tùy, có cái bản boot nó boot được máy này mà máy khác nó bị lỗi, mà tỷ lệ tương thích và không tương thích nó lại gần nhau nữa chứ 😂

alaky

Rìu Sắt
Cái USB của bạn chắc tốc độ không bằng cái USB 2.0 Sandisk của mình 😂 còn VHD thì nó hỗ trợ UEFI mà bạn, quan trọng là thằng boot, mà cái đó cũng tùy, có cái bản boot nó boot được máy này mà máy khác nó bị lỗi, mà tỷ lệ tương thích và không tương thích nó lại gần nhau nữa chứ 😂
Nói vậy chung chung quá ông ơi! Tui ví dụ vầy ông nghiên cứu là biết liền nè.
1 usb nạp bản boot chuẩn DLC 2013 v1.2
1 usb nạp boot ventoy load file.iso các bản mới nhất đang có trên forum mình.
1 usb nạp theo đúng hướng dẫn các bản boot đang nằm top trên forum mình.
Với 3 cách nạp boot trên bạn sẽ thấy sự khác biệt khi test tất cả các đời máy khác nhau.
Tất nhiên sự khác biệt là nằm ở các thành phần boot và thành phần driver trong winpe tương thích với phần cứng của máy tính nữa.
Nếu bạn chuẩn bị 3 cái usb khác nhau như trên thì không ngại khi cứu hộ máy tính. 🙂

hanhtrung92

Búa Gỗ Đôi
Nói vậy chung chung quá ông ơi! Tui ví dụ vầy ông nghiên cứu là biết liền nè.
1 usb nạp bản boot chuẩn DLC 2013 v1.2
1 usb nạp boot ventoy load file.iso các bản mới nhất đang có trên forum mình.
1 usb nạp theo đúng hướng dẫn các bản boot đang nằm top trên forum mình.
Với 3 cách nạp boot trên bạn sẽ thấy sự khác biệt khi test tất cả các đời máy khác nhau.
Tất nhiên sự khác biệt là nằm ở các thành phần boot và thành phần driver trong winpe tương thích với phần cứng của máy tính nữa.
Nếu bạn chuẩn bị 3 cái usb khác nhau như trên thì không ngại khi cứu hộ máy tính. 🙂
Nói thế thì chịu thôi chứ biết sao giờ 😂 bạn làm như ngày cài mấy chục máy phải chuẩn bị nhiều USB 😂 chứ còn với cá nhân thì lâu lâu mới phải boot vào WinPE hay các thứ từ USB, nên họ test cái nào đủ nhu cầu với lại phù hợp sở thích thì họ dùng thôi 😂