AE Vn-z thường lui tới các diễn đàn IT nào ? | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

AE Vn-z thường lui tới các diễn đàn IT nào ?

Hamano Kaito

Moderator
Mình cũng tải trên daominhha nhiều và có tạo tài khoản nạp tiền ủng hộ web nữa. Bác cho mình hỏi tải torrent xong rồi trả hạt là làm gì bác nhỉ, làm sao để trả hạt ạ?

Để hiểu rõ chơi p2p thì bạn vào đây | https://vn-z.vn/threads/nhung-dieu-luu-y-khi-choi-torrent.23871/
Giữ hạt tải lên cho bằng số dung lượng file mà bạn đã tải xuống. Mình toàn trả hạt như vậy thôi, chứ nếu giữ mãi ổ cứng đâu có dung lượng đâu mà chứa
----------
Mình down game vài trăm GB mà ko sợ bằng down nhạc vài MB - 1GB đấy bạn. Vì nhạc nghe là phải giữ luôn trong máy
Mình thì dạo này có thú nghe nhạc, nên phải cân đo đông đếm lắm mới down nhạc về. Toàn là xóa game để giữ nhạc ko thôi (ổ cứng ngày càn đỏ lòm do chứa nhạc {too_sad})

Lúc trước có vào tinhte nửa nhưng admin trang đó hay bợ đít tây và tự nhục dân tộc nên thôi. Dù hay hay không gì cũng không bao giờ vào nửa.

VoZ mình còn vào chứ tinhte mình ko vào ! hihihi, ko thích trang đó lắm

sky0912

Búa Gỗ
giờ dân chúng lên FB hóng hết rồi, forum giờ nhạt nhoà quá, có cái reddit cũng nhiều cái cũng hay hay.

Poor Choy

Búa Gỗ Đôi
Mình thì bèo bọt thôi:
[List hay vào]
vn-z.vn​
nsaneforums.com​
forums.mydigitallife.net​
rsload.net <- Hàng repack nằm đây​
lrepacks.ru <- Hàng repack và Teamviewer không bao giờ bị bắt ở đây​
sergeistrelec.ru <- Nơi chưa bộ Mini windows cứu hộ của Sergei Strelec cập nhật liên tục​
[List ít vào - nhưng cũng "không phải dạng vừa đâu"]
ru-board.com​
madbadjack.com​
Bổ sung cho bác Repack.me và Rutracker. Mấy lần dùng Repack.me rồi và cả KTS hay Windows Defender không sờ mó gì, chỉ lúc patch thì nó chặn thôi, còn lại chưa dám chắc.
Rutracker khá phong phú đầy đủ, gần như tìm gì cũng có.

meebo

Rìu Vàng Đôi
giờ dân chúng lên FB hóng hết rồi, forum giờ nhạt nhoà quá, có cái reddit cũng nhiều cái cũng hay hay.
Cá nhân mình thì FB lại rất chợ. Vấn đề là nó không phải diễn đàn nên bài thường trôi và khi đã trôi thì không biết trượt tới bao giờ mới đến. Dẫn link của FB đôi khi gặp một số khó khăn do không thấy nội dung post hay bạn phải đăng nhập (ví dụ đưa lên Zalo) còn share trong facebook chat thì nhanh và dễ.

Redđít tốt hơn FB và mình cũng thích Redđít

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình thì k phải dân IT. Nên vào các 4room chủ yếu tìm phần mềm. Trước đây thì còn vào nhiều 4room giờ còn mỗi vn-z.vn. Một phần vì k có nhiều thời gian một phần vì mấy diễn đàn kia giờ kém hoạt động.
Dạo gần đây có biết đến taiwebs.com nên cũng thỉnh thoảng vào xem.
Trên vn-z.vn hay vào và hay xem bài của các Hamano Kaito, bác Ha, hay bác ctr s.

@Poor Choy | Trang linkneverdie thời đầu mới ra mình có vào. Sau thấy Admin của web nói chuyện ko tôn trọng người khác nên thôi cho qua
Với lại game từ trang đó đa số lấy từ chỗ khác về. Mình thà down vài trang uy tín bên nước ngoài còn hơn vào trang đó
Cũng có nghe phốt trang đó 1 thời gian là cài domain (block) vào file hosts của Windows. Ko cho truy cập vào các trang download game khác. Tốt nhất là ko nên down game ở trang đó, giờ trang download game đầy ra. Link Maxspeed rất nhiều
Mình cài nhiều game trên linkneverdie bị sửa file host quài, toàn phải sửa lại không à

Hamano Kaito

Moderator
Mình cài nhiều game trên linkneverdie bị sửa file host quài, toàn phải sửa lại không à

Qua mấy trang khác mà down. Tội gì down trang đó
Mình sẽ VD vài trang cho các bạn tham khảo
CS.RIN.RU <== diễn đàn game phải nói là lớn nhất ko ai qua mặt được. Có rất nhiều cr-acker ở đó
elamigos-games <== trang blogs game. Chuyên làm repack game, keo torrent phải nói là maxspeed
torrent-xatab <=== trang chuyên về repack của Nga. Điểm nổi bật của trang này là repack rất nhẹ. Mình ko thích Repack từ FitGirl vì cài gì đâu mà nó lâu kinh
ovagames <=== blogs game chuyên lecch game. Chủ Admin rất có tâm

Danh sách bên trên là mình hay vào nhất đấy

Giaolang

Búa Gỗ Đôi
Ngày nào mình cũng vào diễn đàn Voz khoảng 60 phút rồi lướt qua Tinhte xem tin tức về công nghệ khoảng 30 phút nữa.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Qua mấy trang khác mà down. Tội gì down trang đó
Mình sẽ VD vài trang cho các bạn tham khảo
CS.RIN.RU <== diễn đàn game phải nói là lớn nhất ko ai qua mặt được. Có rất nhiều cr-acker ở đó
elamigos-games <== trang blogs game. Chuyên làm repack game, keo torrent phải nói là maxspeed
torrent-xatab <=== trang chuyên về repack của Nga. Điểm nổi bật của trang này là repack rất nhẹ. Mình ko thích Repack từ FitGirl vì cài gì đâu mà nó lâu kinh
ovagames <=== blogs game chuyên lecch game. Chủ Admin rất có tâm

Danh sách bên trên là mình hay vào nhất đấy
Có trang nào chia sẻ Key phần mềm ,1 là phần mềm diệt virus mà bác biết không? share mình với, có gì dô lấy dìa , chia cho ae trong 4 room

5Characters

Rìu Sắt
Bổ sung cho bác Repack.me và Rutracker. Mấy lần dùng Repack.me rồi và cả KTS hay Windows Defender không sờ mó gì, chỉ lúc patch thì nó chặn thôi, còn lại chưa dám chắc.
Rutracker khá phong phú đầy đủ, gần như tìm gì cũng có.
repack.me tới giờ vẫn chưa mở đăng ký bạn ơi o_O