Hỏi/ Thắc mắc - Active win không thành công dù dùng key online còn lượt. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Active win không thành công dù dùng key online còn lượt.

MrBoomba

Búa Đá
Hi các bác,
Em mới phát sinh vấn đề nan giải về active win 7 pro, máy em đã được active cách đây vài tháng, giờ bị mất active, em đã thử theo 2 cách:
1/ Dùng key active on phone, sử dụng MSAct Plus để add key báo thành công, nhưng win vẫn không được active.
2/ Dùng key active online còn lượt, add trực tiếp bằng change key, add xong thì báo "The copy of Windows you are using does not pass genius validation"

Các cao thủ nào đã gặp vấn đề này chưa giải thích giúp em với ạ.
Many thanks!

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn mở cmd quyền admin, dán lệnh này vào xem báo lỗi gì, rồi cho tôi biết nhé.
cscript.exe "%windir%\system32\slmgr.vbs" /ato

naroto

Thành viên BQT
Thôi xin key khác nhập vào active by phone lại đi bạn. Lằng nhằng fix làm gì cái key cũ cho đau đầu.
Lỗi này không phải di key đâu bạn, tôi có gặp 1 ca bên topic bên kia, lỗi cũng tương tự bạn này, nhưng bạn này hiện chưa online rồi.

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
dạng này đa phần dùng các bản ghost hoạc iso win remake, đã được tỉnh tinh chỉnh rồi nên thỉnh thoảng gặp những lỗi chả hiểu ra sao. Mới qua gặp win 10 full driver nhưng ko có wifi, mở word vài phút là xanh màn.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
dạng này đa phần dùng các bản ghost hoạc iso win remake, đã được tỉnh tinh chỉnh rồi nên thỉnh thoảng gặp những lỗi chả hiểu ra sao. Mới qua gặp win 10 full driver nhưng ko có wifi, mở word vài phút là xanh màn.
Windows thì cứ tải chính chủ MS thông qua MCT cho chuẩn và sạch nhất. Dùng MCT tạo usb boot đảm bảo là khi cài nó sẽ định dạng cho pc luôn. Tôi cài cho khá nhiều pc (cả laptop và desktop) của mình, bà con và bạn bè thì chưa thấy bị lỗi bao giờ. Kể cả office cũng vậy, cứ kiếm cái key retail (luôn cả key đã block) mở ứng dụng office trên win rồi đăng nhập mail MS rồi tải về file cài online.
Ps: MCT - MediaCreationTool

MrBoomba

Búa Đá
Trong hình bạn gửi thì phần quản lý bản quyền còn hoạt động tốt, chưa có lỗi.
Góc dưới bên phải màn hình có hiện "not genuine" không bạn.
em có chạy lệnh này "slmgr /rearm" thì nó ko hiện "not genuine" nữa, nhưng khi properties vào my pc vẫn báo chưa active bác ạ.

MrBoomba

Búa Đá
Điều tất nhiên, bây giờ bạn kích hoạt lại bằng key Retail cũ đã từng kích hoạt thành công xem ok chưa nhé.
Em đã restore lại được rồi ạ. Thanks bác @naroto nhiều nhé.
Mà bác cho em hỏi, nếu em ko chạy cái dòng lệnh của bác thì restore có được ko ạ?

naroto

Thành viên BQT
Em đã restore lại được rồi ạ. Thanks bác @naroto nhiều nhé.
Mà bác cho em hỏi, nếu em ko chạy cái dòng lệnh của bác thì restore có được ko ạ?
Lệnh của mình chỉ muốn kiểm tra tình trạng của các tập tin quản lý bản quyền thôi à.
Không chạy thì cũng được không phải do nó.
Vấn đề của bạn đã được giải quyết bằng lệnh ở #4.
Giải quyết được lỗi not genuine thì kích hoạt lại sẽ ok ngay.