Hướng dẫn - Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới | Page 12 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới

Bạn thấy phương pháp sửa mã Hex để active IDM này thế nào?

• A. Đơn giản, dễ làm và yên tâm không bị virus

Bình chọn: 43 81.1%
  • B. Phức tạp và sử dụng phương pháp khác thay thế

Bình chọn: 2 3.8%
  • C. Đơn giản nhưng không duy trì được lâu dài

Bình chọn: 2 3.8%
  • D. Đơn giản, ổn định và duy trì được lâu dài

Bình chọn: 6 11.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    53
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi dùng IDM để tải file , nhưng ko khi nào tôi lảng quên cái DAM . Thật ra dùng 1 cài DAM cũng rất OK rồi , nhưng DAM nó cũng còn hạn chế 1 vài tính năng .
Tại sao lại dùng DAM chỉ vì nó hơn IDM ở tính năng tải file lớn ko nối file , tốc độ tải thì ko hề thua IDM ko muốn nói là nhỉnh hơn 1 chút , vì vậy muốn tải file có dung lượng lớn thì đem nó ra mà xử

kezihenry

Rìu Bạc
Tôi dùng IDM để tải file , nhưng ko khi nào tôi lảng quên cái DAM . Thật ra dùng 1 cài DAM cũng rất OK rồi , nhưng DAM nó cũng còn hạn chế 1 vài tính năng .
Tại sao lại dùng DAM chỉ vì nó hơn IDM ở tính năng tải file lớn ko nối file , tốc độ tải thì ko hề thua IDM ko muốn nói là nhỉnh hơn 1 chút , vì vậy muốn tải file có dung lượng lớn thì đem nó ra mà xử

mình giống như bác, tải file lớn ưu tiên dùng DAM chứ chờ IDM nối file thì duyệt web cũng không ra hồn{amazed}

minh5798

Búa Gỗ
mình có sửa lại mã hex bản build 5 ko đc nữa rồi các bác ạ. đăng kí thành công nhưng lại bị lỗi không tải đc file
mình có làm theo những mã này
03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F 5E 5B 8B E5 5D C3 A1 thay 03 -> 00
85 06 02 00 00 A1
Thay 85 06 ->84 73
14 00 00 0F 87 33
-> 14 00 00 0F 86 94
EB 04 85 C0 74 6D
Thay 04 thành 71
14 00 00 0F 87 7C
-> 14 00 00 0F 86 7C [

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình có sửa lại mã hex bản build 5 ko đc nữa rồi các bác ạ. đăng kí thành công nhưng lại bị lỗi không tải đc file
mình có làm theo những mã này
03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F 5E 5B 8B E5 5D C3 A1 thay 03 -> 00
85 06 02 00 00 A1
Thay 85 06 ->84 73
14 00 00 0F 87 33
-> 14 00 00 0F 86 94
EB 04 85 C0 74 6D
Thay 04 thành 71
14 00 00 0F 87 7C
-> 14 00 00 0F 86 7C [
hàng hex thứ 2 ko cần sửa , hàng hex thứ 3 ko cần sửa

Hàng cuối find lần đầu , kế nhấn phím F3 1 lần và sửa ở lần này ( và ko cần 7C ở cuối bỏ nó khi find)

https://www.fshare.vn/file/FOTVL2AXN3AT tải về chép đè là OK .
Muốn khám phá thì truy mã đã edit , tôi edit = mã của topic này

Sửa lần cuối:

minh5798

Búa Gỗ
hàng hex thứ 2 ko cần sửa , hàng hex thứ 3 ko cần sửa

Hàng cuối find lần đầu , kế nhấn phím F3 1 lần và sửa ở lần này ( và ko cần 7C ở cuối bỏ nó khi find)

https://www.fshare.vn/file/FOTVL2AXN3AT tải về chép đè là OK .
Muốn khám phá thì truy mã đã edit , tôi edit = mã của topic này
cảm ơn bác nhiều nha {beauty} m không đọc kỹ lại nghĩ sửa luôn cả cái hex2,3

Sửa lần cuối:

MotAiDo

Búa Đá
Có một cách tìm mã khi có bản cập nhật mới đó là dùng file patch trên mạng sau đó vào Window Sandbox để patch (tránh bị virus) ta được file mới. So sánh mã Hex với file cũ là ra :)
Sau đó thoát sandbox, trở về window tha hồ tự build (an toàn, tránh virus).
Một giải pháp khi chưa đc mọi người cung cấp mã mới. Và cũng là một giải pháp để mod các phần mềm khác mà tránh được nguy cơ nhiễm Virus từ các file Patch.

gamevn

Gà con
Trial reset mã nguồn mở an tâm sử dụng, bạn có thể tự build lấy file, nhưng nên sử dụng chức năng Trial Reset thôi, chức năng Register không còn hoạt động nữa, nếu dùng sẽ bị báo fake serial.
--
Tiêu đề không đúng lắm, tính ra vẫn phải dùng đến phần mềm chính sửa Hex.
Tự build file trial reset làm sao bạn

MotAiDo

Búa Đá
Viết một patch tự động cập nhật code thì mình nghĩ sẽ tiện hơn
Tự viết bản Patch cho mình để dùng thì cũng được. Cứ search binary ra mà change thôi.
Tự viết, tự dùng thì yên tâm, còn Download bản Patch trên mạng về thì e chừng nó có chứa nhiều thứ thú vị trong đó lắm.

Bạn nào thành thạo ASM thì có thể mod luôn bằng OllyDBG, ra bản nào cũng mod được, ko cần phải chờ xin mã HEX. Bạn nào có nhã hứng thì like mạnh, mình hướng dẫn OllyDBG để mod IDM cho :)

(Dành cho bạn nào thích tìm tòi thôi, chứ còn ko thì cứ theo cách của bác chủ thớt là dễ nhất rồi, khỏi nghĩ)

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.