Hướng dẫn - Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Active IDM không cần phần mềm thuốc, cập nhật mã Hex mới

Bạn thấy phương pháp sửa mã Hex để active IDM này thế nào?

• A. Đơn giản, dễ làm và yên tâm không bị virus

Bình chọn: 43 81.1%
  • B. Phức tạp và sử dụng phương pháp khác thay thế

Bình chọn: 2 3.8%
  • C. Đơn giản nhưng không duy trì được lâu dài

Bình chọn: 2 3.8%
  • D. Đơn giản, ổn định và duy trì được lâu dài

Bình chọn: 6 11.3%

• Tổng số lượt bình chọn
    53
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Đã lên 6.32b2 với mã hex của 6.32b1 thấy vẫn ổn.

IvanNgo

Gà con
Quan trọng là bác có thể chỉ mọi người các tự làm Hex dc ko chứ mỗi lần update lên ngóng Hex hơi mắc công.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Quan trọng là bác có thể chỉ mọi người các tự làm Hex dc ko chứ mỗi lần update lên ngóng Hex hơi mắc công.
03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F
EB 04 85 C0 74 6D
14 00 00 0F 87 (nhấn 1 lần F3 nó nhảy sang 1 mã giống y rồi edit )
================
00 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F
EB 71 85 C0 74 6D
14 00 00 0F 86
Cứ như vầy làm hoài

DUBID

Búa Gỗ
Cứ như vầy làm hoài
sec ơi, mình chỉnh như vậy nó ok r, nhưng khi bấm tải file bất kỳ về ấy, nó hiện cái khung start download xong nó mất luôn, phải mở idm lên resume lại, nhưng nó cũng ko hiện khung download, mặc dù vẫn tải bình thường

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
sec ơi, mình chỉnh như vậy nó ok r, nhưng khi bấm tải file bất kỳ về ấy, nó hiện cái khung start download xong nó mất luôn, phải mở idm lên resume lại, nhưng nó cũng ko hiện khung download, mặc dù vẫn tải bình thường
Lỗ tôi chưa bị lần nào , cho dù update hay cài mới , vì thế ko biết giúp bạn như thế nào .
Bạn thử dùng revo gở bỏ sau khi gở xong quét tìm các thứ còn lại liên quan tick chọn và xóa hết . Khởi động lại máy cài mới làm lại xem thế nào

DUBID

Búa Gỗ
Lỗ tôi chưa bị lần nào , cho dù update hay cài mới , vì thế ko biết giúp bạn như thế nào .
Bạn thử dùng revo gở bỏ sau khi gở xong quét tìm các thứ còn lại liên quan tick chọn và xóa hết . Khởi động lại máy cài mới làm lại xem thế nào
Ok r ạ, chả hiểu sao luôn o_O

Sửa lần cuối:

ntnguyen

Rìu Vàng
6.35b3 rồi, sửa lỗi nhiều thế ko biết, ko biết hex chỉnh thế nào đây

vathinh

Rìu Chiến Vàng
Tôi có xem lại một số bản Win thì mới biết là IDM đã không có khoá tên và key từ lâu, bản chót nhất trong máy là 6.32... đã như vậy rồi, bởi vì mình cứ dùng bản mới theo cách Cr@ck của bạn khác nên không lưu ý. Đây là một số hình chứng minh:

Bản dưới này tôi cũng đã dùng file reg của bạn khác, nó hiện ngay dưới Intel:

Còn dưới đây là bản Win7 của một bạn, không thấy khoá trong registry:

Cuối cùng là bản 8.1x64, bản này tôi cũng tự đăng ký, không hề có khoá IDM dưới mục Intel:

Như vậy nếu bạn nào có dùng Cr@ck thì chỉ nên dùng file IDMan.exe thôi, còn phần Registration thì các bạn tự làm với form có sẵn của IDM từ tab Registration\registration.
Tôi nghĩ tới đây là tôi đã nói hết những gì cần nói. Tôi xin ngừng ở đây.
Chúc tất cả các bạn vui vẻ, sức khoẻ và thành công!
Chi tiết và công phu quá Bác ơi! Mình xin cảm ơn Bác với thông tin này mới biết em nó đã chuyển nhà, không biết từ build nào?
Bác xem giúp ở HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node có sự hiện diện em nó không khi Bác đăng ký với form có sẵn của em nó?
Mình muốn biết để làm file.reg sử dụng. Cảm ơn Bác!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chi tiết và công phu quá Bác ơi! Mình xin cảm ơn Bác với thông tin này mới biết em nó đã chuyển nhà, không biết từ build nào?
Bác xem giúp ở HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node có sự hiện diện em nó không khi Bác đăng ký với form có sẵn của em nó?
Mình muốn biết để làm file.reg sử dụng. Cảm ơn Bác!

Tôi cũng không biết từ build nào nó đã như vậy rồi bạn, hiên tại tôi đang dùng Win 10-1903 và đây là bản 5.35b1 tôi tự đăng ký:

5995

Chổ bạn cần đây, nó chỉ hiện có bấy nhiêu đó thôi, nếu trước đó dùng file reg của bạn khác thì nó lại hiện đầy đủ thông tin.

5996

Hồi sáng, tôi có làm Hex thử bản 6.35.3 trên một máy ảo Win 7, khai báo tên và email khác đi, cũng dùng lại key cũ, sau đó chép file IDMan.exe vào một bản Win 10-1903 trên máy chủ.
Với bản Win 10 này thì trước đó tôi cũng tự khai với tên và email khác nhưng cũng cùng key, tôi xoá toàn bộ IDM với Revo và dĩ nhiên không tìm thấy khoá mẫu đăng ký cũ của tôi ở cả hai nơi từ Hkey-Local_Machine\Software... để mà xoá đi.

Tôi cài bản 6.35.3 vào bản Win 10 này, copy file IDMan.exe đã fix từ máy ảo Win 7 vào (đã thay tên và email khác rồi nhưng dùng lại đúng key). Xong là tôi thấy phần Registration đã bị mờ đi, không chỉnh sửa gì được, xem lại thông tin thì nó vẫn là cái tên và email cũ trước đó. Tôi vào registry dùng Find và Find Next, search hết resgistry nó hoàn toàn không ra thông tin như cái hình số 1 của post cũ tôi đã chụp đó bạn. Vậy có phải là IDM chơi chiêu không bạn? Bạn cài thử bên bạn với form của IDM và tìm giúp tôi nó giấu ở chổ nào, có thể tôi bỏ sót nơi nào rồi đó bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi chỉ là tay mơ không dám múa rìu qua mắt thợ đâu, bạn thông cảm cho tôi nhe.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Và đây lại thêm một trường hợp khác, như đã nói ở post trên tôi đã cài trên bản Win trước đó tôi dùng form của IDM thì nó ra kết quả khác. Bây giờ tôi lại cài trên bản Win10-Pro for Workstation, bản này trước đó tôi đã dùng file Reg của bạn khác, trước khi cài lại thì tôi đã xoá triệt để tất cả thông tin từ HKEY-LOCAL-MACHINE cho cả x86 và x64.

Sau khi restart máy và cài lại bản mới 6.35.3, chép file IDMan.exe đã fixed vào, sau đó nhận ngay thông báo IDM chỉ dùng được có 9 ngày, thế là phải tự điền thông tin vào form registration cùa IDM. Check lại từ Registry chỉ thấy như vầy:

vathinh

Rìu Chiến Vàng
Tôi cũng không biết từ build nào nó đã như vậy rồi bạn, hiên tại tôi đang dùng Win 10-1903 và đây là bản 5.35b1 tôi tự đăng ký:

Xem phần đính kèm 5995

Chổ bạn cần đây, nó chỉ hiện có bấy nhiêu đó thôi, nếu trước đó dùng file reg của bạn khác thì nó lại hiện đầy đủ thông tin.

Xem phần đính kèm 5996

Hồi sáng, tôi có làm Hex thử bản 6.35.3 trên một máy ảo Win 7, khai báo tên và email khác đi, cũng dùng lại key cũ, sau đó chép file IDMan.exe vào một bản Win 10-1903 trên máy chủ.
Với bản Win 10 này thì trước đó tôi cũng tự khai với tên và email khác nhưng cũng cùng key, tôi xoá toàn bộ IDM với Revo và dĩ nhiên không tìm thấy khoá mẫu đăng ký cũ của tôi ở cả hai nơi từ Hkey-Local_Machine\Software... để mà xoá đi.

Tôi cài bản 6.35.3 vào bản Win 10 này, copy file IDMan.exe đã fix từ máy ảo Win 7 vào (đã thay tên và email khác rồi nhưng dùng lại đúng key). Xong là tôi thấy phần Registration đã bị mờ đi, không chỉnh sửa gì được, xem lại thông tin thì nó vẫn là cái tên và email cũ trước đó. Tôi vào registry dùng Find và Find Next, search hết resgistry nó hoàn toàn không ra thông tin như cái hình số 1 của post cũ tôi đã chụp đó bạn. Vậy có phải là IDM chơi chiêu không bạn? Bạn cài thử bên bạn với form của IDM và tìm giúp tôi nó giấu ở chổ nào, có thể tôi bỏ sót nơi nào rồi đó bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều. Tôi chỉ là tay mơ không dám múa rìu qua mắt thợ đâu, bạn thông cảm cho tôi nhe.

Có phải ý Bác là không biết nơi chuyển đến của em nó phải không? Nếu đúng vậy thì em nó dọn sạch về đây HKEY_CURRENT_USER\Software\DownloadManager,
và HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Wow6432Node\Internet Download Manager (như hình Bác đăng) chỉ còn 1 khóa, nhưng nhờ vậy mà đến giờ dùng file.reg củ để đăng ký vẫn vô tư.
Xin Cảm ơn Bác đã thông tin. Chúc Bác luôn khỏe.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.