5 điều phụ nữ thông minh làm khi đối mặt với sự không chung thủy | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

5 điều phụ nữ thông minh làm khi đối mặt với sự không chung thủy

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Chúng tôi cho bạn biết cách phản ứng khi bị phản bội.

Khi phát hiện ra người bạn đời không chung thủy với mình, nhiều cảm xúc lẫn lộn và cách phản ứng chưa tốt nhất.
Nỗi đau khiến chúng ta hành động theo cách tồi tệ nhất, vì vậy, ở đây chúng tôi sẽ cho bạn biết cách phản ứng của một người phụ nữ thông minh khi không chung thủy.

Tránh trả thù

Trong tình huống này, bạn có hai lựa chọn: tha thứ cho đối tác của bạn hoặc rời bỏ anh ta. Trong cả hai lựa chọn, trả thù không phải là một lựa chọn, bởi vì nó sẽ không mang lại điều gì tích cực cho cuộc sống của bạn và người cuối cùng sẽ làm tổn thương chính bạn.

Bỏ lại người đã làm tổn thương bạn trong quá khứ là điều tốt nhất bạn có thể làm. Tuy nhiên, nếu bạn quyết định tha thứ cho cô ấy, hãy làm điều đó từ trái tim chứ không phải với ý định trả thù cho những gì bạn đời đã làm với bạn.

Đừng đối đầu với người yêu

Điều bình thường là bạn có rất nhiều sự tức giận và muốn trút bỏ điều đó với người phụ nữ mà bạn đời của bạn không chung thủy.

Nhưng, hãy nhớ rằng không phải lỗi tại người phụ nữ đó, người bạn đời của bạn cũng có thể đã lừa dối cô ấy. Ngoài ra, anh ấy không cần phải tìm kiếm một mối quan hệ thay thế nếu anh ấy ở bên bạn.

Đừng cố gắng biết chi tiết về sự không chung thủy

Tránh ám ảnh về những điều đã xảy ra trong mối quan hệ đó, vì điều đó sẽ chỉ khiến bạn thêm tổn thương, hãy nghĩ đến hạnh phúc của bạn trước.

Hãy quên hỏi những câu hỏi như bạn đã quan hệ bao nhiêu lần? Người phụ nữ đó có xinh hơn không? Bạn đã đi ngủ bao lâu rồi? Cô ấy có gì mà tôi không có? Bởi vì những câu trả lời chắc chắn sẽ không có lợi cho bạn vào những lúc đó.

Thừa nhận sự không chung thủy, đừng trốn tránh nó

Điều đầu tiên cần làm là chấp nhận hoàn cảnh và thừa nhận nó. Giả sử rằng mối quan hệ của bạn đang trải qua một cuộc khủng hoảng và làm việc với bản thân trước để thoát khỏi nó.

Thừa nhận rằng bạn cảm thấy tồi tệ và bày tỏ cảm xúc của mình để giúp bạn vượt qua giai đoạn này dễ dàng hơn.
Bạn không cần phải xấu hổ khi có những cảm xúc tiêu cực, bởi vì ngoại tình là một trải nghiệm cay đắng, kịch tính và quan trọng trong cuộc sống của bất kỳ cặp vợ chồng nào.

Đừng cầu xin tình yêu

Yêu không cầu xin, không ép buộc, không bắt buộc, nên tránh cầu xin tình yêu của mình. Nếu nó không thành công với người đó, sẽ có nhiều người thấy bạn là người phụ nữ tuyệt vời.

Cảm hứng tổn thương sẽ khiến mọi người không yêu bạn.

Yêu cầu giúp đỡ
Nếu bạn nghĩ rằng mình sẽ không thể thoát khỏi tình trạng này một mình, tốt nhất bạn nên tìm đến bác sĩ chuyên khoa hoặc nhà trị liệu để giúp bạn.

Kiến thức của họ sẽ giúp bạn tìm ra cách đối phó và giảm đau.

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cứ xem như không thấy vì nó diễn ra phía sau mình, sau đó từ từ giản cách xã hội và biến mất là thượng sách.