17 lời khuyên để trở thành người lạc quan thực sự | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

17 lời khuyên để trở thành người lạc quan thực sự

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User
Thật buồn cười khi thấy mọi người đôi khi coi sự lạc quan là một điều xấu.

Và thực tế là nhiều lần họ chế giễu những người lạc quan theo cách nhìn thế giới của họ, thường thì họ làm điều đó từ quan điểm của họ về những kẻ thua cuộc bi quan.

Rõ ràng để thấy rằng vì những người này chưa bao giờ đi được rất xa, nên tầm nhìn của họ không cho họ khả năng tưởng tượng và mơ ước những điều vĩ đại hơn và tiến xa hơn.

Tuy nhiên, cũng có những người khác nói rằng họ lạc quan, nhưng những gì họ làm mọi lúc là có những giấc mơ và đam mê phi lý, hoặc đó đơn giản là thực sự nằm ngoài bối cảnh.

Tôi là một trong những người nói rằng đối với con người, mọi thứ đều có thể, tuy nhiên sẽ không nếu chiến lược cần thiết không được áp dụng, nếu chúng ta không ở đúng nơi và cũng không phải là người phù hợp vào đúng thời điểm và cuối cùng là không phải tất cả các nỗ lực được thực hiện để đạt được điều này. Mọi người không tin rằng bất cứ điều gì là không thể, bởi vì thông thường họ không có quyết tâm, kiên trì, kiên trì ... vv cần thiết để đạt được những gì họ đặt ra để làm.

Hơn nữa, các mục tiêu mà mọi người đặt ra cho bản thân hàng ngày nhiều hơn mức có thể đạt được trong trung hạn và thậm chí ngắn hạn.

Lạc quan có lợi thế của nó, nhưng lạc quan mù quáng không phải lúc nào cũng tốt, chúng ta không thể lạc quan mà không phân định phạm vi, xác định chiến thuật và kỹ thuật của mình, và bên cạnh đó, mơ một mình sẽ không mang lại cho chúng ta những điều chúng ta muốn.

Hôm nay tôi muốn chia sẻ với bạn 17 lời khuyên này mà tôi cho là cần thiết để trở thành một người lạc quan thực sự
1. Tư duy là quan trọng: Trước hết, hãy thay đổi suy nghĩ của bạn. Chỉ khi bạn có một mong muốn thực sự để đạt được những gì bạn đặt ra và nếu bạn thực sự tin tưởng vào bản thân, bạn sẽ thành công.

2. Đừng để người khác xâm phạm vào cuộc sống của bạn: Không phải ai cũng nghĩ như bạn, đặc biệt là bạn bè hoặc gia đình của bạn. Do đó, họ có thể thất bại khi cố gắng hiểu bạn, can thiệp vào cuộc sống của bạn và cho bạn lời khuyên từ quan điểm của họ ... lời khuyên đôi khi đi ngược lại các quy tắc và nguyên tắc của bạn. Sống theo tâm lý của bạn, không phải của người khác.

3. Đừng giả vờ: Hãy trung thực với chính mình.

4. Cảm nhận lòng tốt của mọi người: Chỉ vì mọi người không thích bạn không có nghĩa là họ xấu. Hiểu họ, học cách nhận thức và nhận được lòng tốt của họ.

5. Chuẩn bị để chiến đấu: Thực tế là bạn lạc quan sẽ không cho bạn một cuộc sống cầu vồng và bướm, trái lại bạn sẽ gặp vấn đề, trở ngại và bạn phải sẵn sàng để giải quyết chúng.

6. Chấp nhận thất bại của bạn: Có lẽ không có ai trên thế giới này không thất bại. Thất bại và thành công của chúng tôi là các vấn đề học tập dẫn đến thành tích và sự hoàn thành, bạn không nên cảm thấy tồi tệ về thất bại, và thay vào đó học hỏi từ các tình huống.

7. Đừng đấu tranh để thành công: Einstein từng nói: "Đừng là một người đàn ông thành công, hãy là một người đàn ông có giá trị". Khi bạn cố gắng đạt được điều gì đó trong cuộc sống của mình, hãy bắt đầu bằng cách chinh phục chính mình.

8. Một lối sống lạc quan không phải là không tưởng: Làm việc chăm chỉ và một số lượng lớn trở ngại trong cuộc sống là thực tế. Lạc quan không phải là tránh những trở ngại này, hơn là đối mặt với chúng, học hỏi và vượt qua chúng.

9. Lạc quan có thể cải thiện cuộc sống của bạn: Nhưng để cải thiện cuộc sống của bạn, bạn phải chấp nhận rằng bạn không ở trong trạng thái lý tưởng và chấp nhận rằng bạn có thể cải thiện mọi lúc.

10. Động lực là tất cả: Suy nghĩ tích cực là vô ích nếu không có động lực thực sự.

11. Suy nghĩ tích cực là không đủ: Ngoài việc này, bạn nên tận hưởng từng khoảnh khắc của cuộc sống, bạn nên mỉm cười thành thật và dành tình yêu cho những người xung quanh.

12. Cố gắng tìm điều gì đó tích cực trong từng khoảnh khắc tiêu cực: Đây là một bước tuyệt vời để bắt đầu trong cuộc sống của người lạc quan.

13. Nhìn lại: Ghi nhớ những trải nghiệm của bạn, nhớ về quá khứ của bạn (đừng sống trong đó), nhớ những thành công của bạn và cách bạn đến để đạt được những thử thách khó khăn nhất.

14. Tin vào chính mình: Nhận ra rằng những gì bạn đặt ra để làm bạn có thể đạt được. Hãy tin vào sức mạnh và sức mạnh của bạn và bạn sẽ luôn bước đi an toàn.

15. Đừng nói, cứ làm đi: Đừng nói bạn lạc quan, hãy lạc quan. Hãy hành động và cho mọi người thấy rằng bạn có thể đi xa, đừng thuyết phục họ bằng lời nói, thuyết phục họ bằng hành động.

16. Kết hợp suy nghĩ tích cực của bạn với việc tự cải thiện bản thân: Kết hợp các yếu tố tinh thần này với các yếu tố thể chất và tâm lý, bạn sẽ cải thiện sức khỏe, ngoại hình, khả năng, năng lực của mình ... vv Đừng lạc quan vì có, hãy lạc quan để cải thiện bản thân và xác định lại chính mình.

17. Phát triển thói quen sống lạc quan: Làm một điều gì đó không dễ dàng cho đến khi nó trở thành thói quen, nó biến sự lạc quan của bạn thành một thói quen. Làm cho điều này lối sống mới của bạn, cam kết lạc quan và tận hưởng những lợi ích của nó.

Nguồn-Juan Sebastián Celis Maya